Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้ จอ หรือการ์ดจอ เสียอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้ จอ หรือการ์ดจอ เสียอ่ะครับ

คอมฯที่ใช้นะครับ
    Case: Cooler Master Mystique 632
    CPU: Pentium D 2.66
    Mainboard: Gigabyte P31-DS3L
    Ram: DDR2 Corsair 4GB (2gbx2)
    Harddisk: 4 ตัว Sata3, IDE1
    VGA: ASUS XT1600 Silent
    Soundcard: Xifi gamer
    Monitor: Sony HS75P 17"

อุณหภูมิที่ดูใน Bios CPU 34-48องศา, System 35-51องศา
    ห้องผมไม่มีแอร์ครับ

ตอนนี้เจออาการ ขึ้ีนเม็ดเขียวๆ ตามรูป หรือตามฟอนต์ เป็นบางครั้ง
    เป็นมากหรือเป็นน้อยแล้วแต่ บางทีก็ไม่เป็น

ผมสงสัยว่าเป็นเพราะการ์ดจอร้อน เคยโอเวอร์คล็อค แต่ตอนนี้ไม่ได้ทำแล้วใช้ค่าเดิมๆ

ใครทราบบ้างว่าอาการแบบนี้เป็นที่การ์ดจอหรือมอนิเตอร์อ่ะครับ

vga คับ ลองถอดมาขัดขาดูคับ

Comment

ลองเอา HDD ออก 3 ลูกครับแล้วเอา Ram ออก 1 แถวแล้วก็ Test ดูครับถ้ายังไม่หายลองเปลี่ยนการ์ดจอ หรือ Monitor ดูครับสรุปผลได้แน่นอน

Comment

เป็นเหมือนผมเลย เม็ดเขียวๆ ผมจะขึ้นตอนเล่นเกมส์ มันจะมาตอน ฉาก CG อ่ะ

เกมส์ที่เป็นก็ Prince of persia

เห็นกูรูเคยบอกว่า Ram ของ การ์ดจอมีปัญหา

แต่ผมขี้เกียจสนใจมันมาก กาดจอมันหมดประกันแล้ว รอวันเจ๊งเปลี่ยนเครื่องใหม่
        Last edited by I3ongI3aw; 26 Apr 2008, 22:40:25.

Comment

ผมเคยอ่ะถอย hd 3850 มาใหม่ๆเลยพอมาเปิดดูมันก็เป็นดั่งที่ท่านบอกนั่นแหละ เอาไปเคลมเลยครับ

Comment

Working...
          X