Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามด่วนนนนค้าบผู้รู้รึใครเก่งๆตอบทีงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามด่วนนนนค้าบผู้รู้รึใครเก่งๆตอบทีงับ

คือตอนนี้ผมOC cpu amd64X2 4200+ 2.2ghz ไปที่2.41ghz อุณหภูมิที่ปลอดภัยควรจะเท่าไหร่คับ คือตอนเเรกก่อนOCอุณหภูมิcpuจะอยู่ที่ 50-51cคับ เเต่เรื่องของเรื่องคือผมโหลดโปรแกรมspeedfanมาใช้เเล้วลองตรวจสภาพอุณหภูมิดูคับ(หลังจากOCไปแล้ว)

system 38-39c

CPU 48-50c

AUX 48-49c

HD0 34-36c

Core 39-41

Core 59.7-60c

คือมันจะอันตรายไหมคับ เเล้วตรงที่มานบอกว่าCoreทั้ง2อันนี่คือความร้อนของอะไรคับ มันร้อนเกินไปไหมคับช่วยดูให้ที ด่วนมากๆเลยคับ

คิดว่าไม่ ครับ แค่นี้ยังมิอันตรายหรอกเด้อครับ

Comment

คือตอนที่เล่นcrysisCoreอันล่างมานขึ้นเปง77-82cเลยอ่ะคับอันตรายไหมง่ะ

Comment

Originally posted by himisyou View Post
        คือตอนที่เล่นcrysisCoreอันล่างมานขึ้นเปง77-82cเลยอ่ะคับอันตรายไหมง่ะ
        ร้อนแรงดีจัง

Comment

ถ้าอย่างนั้นก็ ได้ใจเลยครับ ร้อนไปอย่างแรง

Comment

ปกติ 3.0 ยัง ไม่ร้อนขนาดนี้ครับ
            ลองทา ซิลิโคนใหม่ดูครับ ใช้ บอรืดอะไร AMD บางทีเจอ MB บางรุ่น ความร้อน พุ่งก็มีนะครับ

Comment

ใช้บอร์ด arkrock ALiveNF6P-VSTA อ่ะคับ

Comment

Originally posted by himisyou View Post
                ใช้บอร์ด arkrock ALiveNF6P-VSTA อ่ะคับ
                เช็คว่าประกอบดีใหมครับ

Comment

คับขอบคุณมากคับ

Comment

ตอนเล่นcrysisตอนนี้เหลือ70-75เเล้วคับ เเต่ถ้าไม่ได้เล่นเกมส์หนักๆก็ราวๆ58-65คับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=33919

แล้วมันจะลดลงได้อีก หลายองศาครับ

Comment

Working...
                      X