overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 20 of 20

Thread: Case iCute คุณภาพเป็นไงมั่งคับ

OverclockZone Member

Default Case iCute คุณภาพเป็นไงมั่งคับ

เห็นราคาแล้วอยากสอย แต่ไม่เคยได้ยินชื่อเลยคับ กะสอยตัวนี้อ่ะ

OverclockZone Member big_1981's Avatar
    ทุกที่ที่มี Internet

ใช้ได้ในระดับนึงครับ

OverclockZone Member oh!great's Avatar
    Centralปิ่นเกล้า

ใชได้ครับ

ใช้อยู่เหมียนกัลลลลล

OverclockZone Member amed's Avatar

สวยดี เอาเลย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป เหมืองปิล๊อก (กาญจนบุรี)

งาม

คุณภาพเป็นไงมั่งคับ เนื้องานด้วย ประมาณยี่ห้อไรคับ

OverclockZone Member pann's Avatar

Quote Originally Posted by nn_nan11 View Post
    คุณภาพเป็นไงมั่งคับ เนื้องานด้วย ประมาณยี่ห้อไรคับ
    อ่ะแน๊...มองเหมือนกันเลย อิอิ เห็นหน้าเวป TK เอามาแปะไว้ น่าสนใจดี

เท่าที่ดู(ยี่ห้อ)เนื้องานและคุณภาพ ก็น่าจะอยู่ในระดับเคสตลาดทั่วไป

แต่ถ้าพิจารณาจากราคาว่าแรงไปมั้ย ถ้าเทียบกับเคส ATX,mATX แนวตั้งตลาดๆทั่วไป

ส่วนตัวก็คงขอตอบว่าราคาแรงไป

แต่ไอ้ตัวนี้ทำออกมาในรูปแบบ HTPC แล้วถ้าไปมองราคาเทียบกับยี่ห้อเทพทั้งหลาย

ราคาไอ้ตัวนี้ไม่ถึงครึ่งของยี่ห้อเทพเลยนะ

อีกอย่างไอ้เคสแนวๆนี้ราคาก็แรงพอสมควร ยิ่งยี่ห้อเทพทั้งหลายฟาดไปครึ่งหมื่นทั้งนั้น

นอนก่ายหน้าผากตีลังกาเกลียว 3 รอบยังคิดหนักเลย

แต่ว่าไอ้ตัวนี้ถ้าเอามา MOD ตัดนิด อะคิลิคใสหน่อย ไฟงานวัดอีกเล็กน้อย

ผมว่ามันก็น่าจะดูเทพได้เลยนะ ว่าแต่อีกร้อยนึงสองพันเนี้ยมันมี PSU ติดมาด้วยรึเปล่าหว่า?

Quote Originally Posted by pann View Post
    ว่าแต่อีกร้อยนึงสองพันเนี้ยมันมี PSU ติดมาด้วยรึเปล่าหว่า?
    เท่าที่ส่องดูจากเว็บ ไม่น่าจะมีคับ สงสัยต้องลองจับตัวจริงดู ว่าเนื้องานจะดีมั๊ย

OverclockZone Member pann's Avatar

Quote Originally Posted by nn_nan11 View Post
    เท่าที่ส่องดูจากเว็บ ไม่น่าจะมีคับ สงสัยต้องลองจับตัวจริงดู ว่าเนื้องานจะดีมั๊ย
    นั้นละครับ สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำ

ยังไงถ้าไปดูแล้วถูกใจ จับมันมาจริงๆ เอามา Review ให้ดูด้วยนะครับ

ผมก็สนใจไอ้ตัวนี้อยู่พอสมควร ติดตรงอยู่ ตจว ต้องสั่งแบบวัดดวงเอาตลอด ไม่มีโอกาสไปคลำเอง

OverclockZone Member deeeeluxe's Avatar

ยี่ห้อนี้มี Full Tower มา ราคาแค่ 2900.- เองคับ

Full Tower ไรมันถูกงี้ อิอิ...

OverclockZone Member oh!great's Avatar
    Centralปิ่นเกล้า

Full Tower ทำจากเหล็กล้วนๆไงครับ

OverclockZone Member I3ongI3aw's Avatar

ลักษณะ ตรง ปุ่ม power กับ ปุ่ม reset คล้ายๆ เคส delux ของผมเลย

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ใช้ Mid tower อยู่ เคสตลาดๆทั่วไป
    หนัก_หาย แต่แข็งแรงโคตรๆ แหงละ เหล็กทั้งตัว เจอบอร์ดมีไปท์+เพาเวอร์แท้ๆ เพิ่มน้ำหนักเข้าไปอีก
    ตอนนี้สนิมกินไปบ้างแล้ว 555

แต่ตอนนี้ไม่รู้แน่ชัด ท่านต้องไปจับเองแล้ว...

ใช้มานานยังคับ กว่าจะขึ้นสนิม

รูปร่างหน้าตาน่าสนใจมาก..ใครใช้ตัวนี้รบกวน รีวิวให้ดูหน่อยนะครับ

พอดีซื้อชุด Gigabyte GA78GM-S2H + X2 4200 มาแล้วยังไม่มีเคสใส่เลย

มาเจอตัวนี้ผมว่าน่าจะเหมาะนะเนี่ย เข้าไปดูในเว็ปแล้วน่าจะมีรายละเอียดมากกว่านี้หน่อย

คนอยู่ไกลจะได้ตัดสินใจซื้อได้ เพราะว่า ร้อยปากว่า ไม่เท่าตาเห็น(ของจริง)

จากที่ดูๆมา ตัวพัดลมสามตัว นั้นแถมให้หรือเปล่าเนี่ยเห็น ดอกจันไว้ว่า Optional..

ตัว Power supply ต้องใช้แบบ มินิหรือแบบธรรมดาทั่วไปหว่า...

ใครมีข้อมูลช่วยชี้แจงหน่อยนะครับ..

OverclockZone Member Trojan's Avatar

ผมก็ใช้ยี่ห้อนี้อยู่ ยี่ห้อไม่สำคัญขอให้คุณภาพมันตรงกับที่เราต้องการก็พอ ฝรั่งเขาเล่นสร้างเคสกันเองเลยด้วยซ้ำ

ส่วนที่ผมซ์้อก็เพราะฝาข้างมันใส แล้วดันมีอยู่แบบเดียวในร้านอีก

OverclockZone Member illusion_tx's Avatar

ปุ่ม power กดบ่อย ๆ แล้วจะลอกครับ

OverclockZone Member bayz's Avatar

ผมเห็นมีตัวหนึ่ง คล้ายๆกับ Aerocool เลย ไม่รู้จะเลียนแบบมาหรือเปล่า

Quote Originally Posted by kwangloke View Post
    รูปร่างหน้าตาน่าสนใจมาก..ใครใช้ตัวนี้รบกวน รีวิวให้ดูหน่อยนะครับ

พอดีซื้อชุด Gigabyte GA78GM-S2H + X2 4200 มาแล้วยังไม่มีเคสใส่เลย

มาเจอตัวนี้ผมว่าน่าจะเหมาะนะเนี่ย เข้าไปดูในเว็ปแล้วน่าจะมีรายละเอียดมากกว่านี้หน่อย

คนอยู่ไกลจะได้ตัดสินใจซื้อได้ เพราะว่า ร้อยปากว่า ไม่เท่าตาเห็น(ของจริง)

จากที่ดูๆมา ตัวพัดลมสามตัว นั้นแถมให้หรือเปล่าเนี่ยเห็น ดอกจันไว้ว่า Optional..

ตัว Power supply ต้องใช้แบบ มินิหรือแบบธรรมดาทั่วไปหว่า...

ใครมีข้อมูลช่วยชี้แจงหน่อยนะครับ..
    พัดไม่แน่ใจ(แต่น่าจะติดเคสมาละนะผมว่า)
    PSU ขนาดมาตรฐานแน่นอน

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ใช้มานานยังคับ กว่าจะขึ้นสนิม

5ปีอ่ะครับ ถ้าปีนี้ก็ 6 ปี
    จริงๆแล้ว ถ้าไม่ถอดเข้าถอดออก ไม่เป็นหรอก เพราะถ้าถอดเข้าๆออกๆสีเคลือบมันจะลอก แถวโดนแขนผมถูไปถูมาเวลาถอดของ มีเหงื่อติด ยิ่งไวเลย

พัดลมที่มันแถมมากับเคสทนดี เสียงเงียบด้วย อิอิ สติกเกอร์แปะมา Icute

Bookmarks

Bookmarks