Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOTจะอัพเป็น10mอัตโนมัติครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by unlimit555 View Post
    ไม่เคยเห็น TOT อัพให้ใคร อัตโนมัติ ซักทีครั
    ต้องไปแจ้งที่ศูนย์ TOT และเริ่มนับสัญญาใหม่
    ถูกต้องเลยครับ ผมก็โดนแบบเนี๊ย ทำสัญญาโปรใหม่

Originally posted by benzanova View Post
    วันนี้โทรไปถามที่ศูนย์บางพูน บอกไม่ปรับให้อัตโนมัติเพราะให้ลูกค้าแจ้งมาว่าจะปรับเปลี่ยนโปรหรือไม่ อาจจะอยากใช้โปรเดิมอยู่
    แต่ยังสงสัยอยู่ว่าผมพึ่งเปลี่ยนโปรไปไม่ถึง 6 เดือน TOT มันจะเปลี่ยนโปรได้และเสียค่าใช้จ่ายอะไรมั้ย
    ไม่เสียอะไร แต่โปรใหม่ นับเดือนที่1ใหม่ ใช้ไปอีก 12เดือนครบสัญญา
    Last edited by pathomphong; 27 Sep 2012, 23:42:20.

Comment

Originally posted by Ton_secmu View Post
      TOT 3G เจียงใหม่ ^^

3G ขายเป็น MB ใช่ปะครับ ไม่มีอันลิมิตใช่ปะ

Comment

Originally posted by pathomphong View Post
        3G ขายเป็น MB ใช่ปะครับ ไม่มีอันลิมิตใช่ปะ
        MB และ 50 สต เหอๆ

Comment

ผมใช้ 7/512 อยู่ จะได้เป็น 10/1 ป่าวครับ คือไม่ต้องมาเต็ม 10 ก็ได้แต่อยากได้อัพซัก 1 m

Comment

up

Comment

ผม TOT อัพให้เองเลย ไม่ต้องไปแจ้ง แต่ snr ลดฮวบเลย

Comment

เมื่อวาน ลองเช็คที่ router ดู
                1-10-2555 19-27-14.jpg
                ตรง downsteam จากเมื่อก่อน 74xx kb ตอนนี้ 87xx kb มันใช่ความเร็วหรือปล่าวครับ
                แต่เช็คspeed ที่เวป เร็วเท่าเดิม ที่ 7.4m
                อ้อ ขออนุญาติ จขกท ถามต่อ สายโทรศัพท์ ช่างแนะนำ 0.6 แต่ผมใช้ 0.5 (ผมเดินสายเองจากกล่องแค่ 3เมตร)
                ผมเอาrouter ของทรู tp link_wifi มาใส่ เก่าเหมือนกัน ไม่รู้มันรองรับความเร็ว 10 m ได้หรือปล่าว
                ทั้ง 2อย่างมันมีผลต่อ speed มั้ยครับ

Comment

FTTX 10 Mb 1500 - -* ADSL 10 mb 590 - -* จะบ้าตาย

Comment

Originally posted by shinshin1234 View Post
                    + 1 ล้าน
                    บวกอีก 1 ครับผมโทรไปล่าสุดเมื่อกี้นี้ มันบอกว่าต้องไปแจ้งความจำนงที่ศูนย์บริการ เซ็งเป็ด....
                    Last edited by reawat1987; 1 Oct 2012, 21:19:28.

Comment

Originally posted by reawat1987 View Post
                      บวกอีก 1 ครับผมโทรไปล่าสุดเมื่อกี้นี้ มันบอกว่าต้องไปแจ้งความจำนงที่ศูนย์บริการ ก่อน บัดซบ ....ต้องง้อมันตลอดเหนื่อยตลอด.....
                      บ้านผมอยู่สมุทรปรากาารครับ เซ็งจิตมากๆ ต้องไปศูนย์บริการ
                      Last edited by reawat1987; 1 Oct 2012, 21:18:52.

Comment

ลองไปอ่านใน facebook tot ดูครับ
                        เจ้าหน้าที่บอกว่า "ถ้าติดต่อไปที่ 1100 แล้วมีการบอกว่าให้ทำสัญญาใหม่ อันนั้นคือเปลี่ยนแพ็คเกจ เพื่อจะขอรับความเร็วเพิ่มจ้ะ แต่ถ้าจะใช้แพ็คเกจเดิมที่เป็น 590 บาทอยู่แล้ว เพื่อนๆ ไม่ต้องทำอะไรเลยจ้ะ ไม่ต้องติดต่ออะไรทั้งสิ้น แล้วก็ใช้งานต่อไปตามปกติเลยจ้ะ เราอัพความเร็วให้อัตโนมัติอยู่แล้ว"
                        เขาว่ามาอย่างนี้ครับ

Comment

แต่กำลังสงสัยว่าแล้วพวกโปร 9MB ละ จะได้อัพไหม

Comment

การอัพสปีด10MB แบบอัตโนมัติ มันมีเงื่อนไขในการปรับนะครับ
                            โดยเงื่อนไขมีอยู่ว่า หากลูกค้าที่ใช้โปร 7MB 590 เดิมอยู่แล้ว แต่ยังไม่ครบสัญญา 1 ปี ทางTOT ก็ยังจะไม่เพิ่มเป็น 10 MB ให้นะครับ จะเพิ่มให้ก็ต่อเมื่อ โปรเดิมอยู่ครบสัญญา 1 ปีก่อน เจ้าหน้าทีจึงจะพิจารณาปรับให้ครับ แต่ก็ใช่ว่าจะได้10MB ทุกคน อันนี้ขึ้นอยู่กับระยะสายส่งด้วย ว่าส่งได้10MBหรือป่าว บางท่านอาจได้แค่8-9MBเท่านั้น แต่ถ้าใครที่ยังไม่ครบสัญญา 1 ปี แต่อยากได้ 10MB ก็ต้องไปทำสัญญาใหม่เป็นโปร มัดใจ มัดเราไปอีก1ปี อิอิ

Comment

โทรถามแล้ว เขาบอกต้องเซ็นใหม่แน่นอน เดี๋ยวไปเซ็นๆซะหน่อย ไม่เสียหายอะไร 555

Comment

TOT 10 m ไม่ต้องขอ
                                Attached Files

Comment

Working...
                                X