Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOTจะอัพเป็น10mอัตโนมัติครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ต้องไปทำสัญญาใหม่เองครับไม่มีอัพให้ฟรี ถ้าที่สมุทรสาครฟันธง ล้านครั้ง

Comment

ของผมโปรเดิมมัน 3MB 490 ไม่รวม vat ต้องไปทำเรื่องใหม่ไหมครับหรือว่าใช้โปรเดิมแล้วเขาอัพให้เลยครับ
      ผมใช้มาปีกว่าๆแล้วครับ

Comment

เมื่อกี้โทรไปที่ศูนย์ ศูนย์บอกยังไม่ได้รับแจ้งเรื่อง

55555555555 เต่าโค - ตระ

Comment

หมาดๆ

โปรเดิม 6M 590.- ที่อุบลฯ ไม่ต้องแจ้ง ไม่ต้องทำสัญญาใหม่ Up ให้เลย แต่วิ่งเท่าที่เห็น

Comment

โปรผม 6M 590.- แต่ใช้ได้แค่ 4 เมก

เมื่อกี้โทรไปถามว่า ทำไมถึงตก เค้าว่าได้ ระยะทางมันไกลรวมทั้งอาจเป็นที่สายด้วย

ผมเลยถามต่อไปว่าแต่ก่อนทำไมถึงได้ เค้าว่าใหม่ๆ ก็ดี นานๆ ไปมันก็ตก และยังบอกอีก 4 เมกก็หรูแล้ว

โปร 10 เมก ก็อย่าไปหวังเลย "4 เมก ก็หรูแล้ว" เน็ตใช้ได้ไม่เต็ม แต่เงินเนี่ยเก็บเต็ม มันเอาเปรียบผู้บริโภคเกินไปไหมเนี่ย

Comment

Originally posted by bandit_m View Post
              โปรผม 6M 590.- แต่ใช้ได้แค่ 4 เมก

เมื่อกี้โทรไปถามว่า ทำไมถึงตก เค้าว่าได้ ระยะทางมันไกลรวมทั้งอาจเป็นที่สายด้วย

ผมเลยถามต่อไปว่าแต่ก่อนทำไมถึงได้ เค้าว่าใหม่ๆ ก็ดี นานๆ ไปมันก็ตก และยังบอกอีก 4 เมกก็หรูแล้ว

โปร 10 เมก ก็อย่าไปหวังเลย "4 เมก ก็หรูแล้ว" เน็ตใช้ได้ไม่เต็ม แต่เงินเนี่ยเก็บเต็ม มันเอาเปรียบผู้บริโภคเกินไปไหมเนี่ย
              จริงๆน่าจะให้เขาทดสปีดค่าสายให้ เช่น 10MB ให้เขาปล่อยให้สัก 12-13MB น่าจะวิ่งได้ 10MB
              แต่ไม่รู้เขาจะยอมหรอป่าว

Comment

Originally posted by Evolta View Post
                จริงๆน่าจะให้เขาทดสปีดค่าสายให้ เช่น 10MB ให้เขาปล่อยให้สัก 12-13MB น่าจะวิ่งได้ 10MB
                แต่ไม่รู้เขาจะยอมหรอป่าว
                ผมว่าเค้าไม่ยอมหรอกครับ

โปร 10 เมก ตอนผมถามเค้าบอกว่า "ยังไม่เปิดใช้" ผมละงงเลย มันใช้ไดเ้เฉพาะพื้นที่หรือเปล่า ? หรือว่ายังไง

Comment

อย่างนี้ต้องร้องเรียน โทรไป 1100 น่าจะมีให้ร้องเรียน
                  ของผมก็กะว่าจะโทรไปคืนนี้เหมือนกัน เพิ่งเปลี่ยนเป็น12MB มาได้แค่ 9กว่าๆ
                  ถ้าไม่เผื่อค่าสายให้ ก็ย้ายnodeกว่า เพราะของผมเพิ่งมาตั้งอยู่หน้าบ้านเลย

Comment

Originally posted by Evolta View Post
                    อย่างนี้ต้องร้องเรียน โทรไป 1100 น่าจะมีให้ร้องเรียน
                    ของผมก็กะว่าจะโทรไปคืนนี้เหมือนกัน เพิ่งเปลี่ยนเป็น12MB มาได้แค่ 9กว่าๆ
                    ถ้าไม่เผื่อค่าสายให้ ก็ย้ายnodeกว่า เพราะของผมเพิ่งมาตั้งอยู่หน้าบ้านเลย
                    ตอนนั้นผมเคยร้องเรียนผ่านหน้าเว็บไป เขาก็บอกให้ไปติดต่อ 0 บริการใกล้บ้าน

ไม่รู้ว่า 1100 นี้อันเดียวกันไหมครับ

Comment

Originally posted by bandit_m View Post
                      ตอนนั้นผมเคยร้องเรียนผ่านหน้าเว็บไป เขาก็บอกให้ไปติดต่อ 0 บริการใกล้บ้าน

ไม่รู้ว่า 1100 นี้อันเดียวกันไหมครับ
                      โทร1100 ดีกว่าครับเพราะของเขาเป็นหน่วยกลาง
                      เขาได้ส่งเรื่องให้0ใกล้บ้านอีกที
                      (ออกแนวว่าเราบอกเขาแต่เขาไม่ทำก็ต้องให้เจ้านายบอกเขาถึงจะทำ)

Comment

โทร1100 ดีกว่าครับเพราะของเขาเป็นหน่วยกลาง
                        เขาได้ส่งเรื่องให้0ใกล้บ้านอีกที
                        (ออกแนวว่าเราบอกเขาแต่เขาไม่ทำก็ต้องให้เจ้านายบอกเขาถึงจะทำ)
                        อ้อ! ขอบคุณมากๆ ครับ
                        เดี๋ยวจะลองติดต่อดู...

Comment

ของผมก็เคยโดนย้าย node เอง เน็ตเดี้ยงไปเป็นวันๆจนโทรไปถามเขาโทรกลับมาบอกถึงรู้

เห็นหลายท่านได้ 10 M กันลองโทรไปถาม 1100 ดีมั้ยเนี่ย

Comment

Originally posted by Ventures20 View Post
                            ของผมโปรเดิมมัน 3MB 490 ไม่รวม vat ต้องไปทำเรื่องใหม่ไหมครับหรือว่าใช้โปรเดิมแล้วเขาอัพให้เลยครับ
                            ผมใช้มาปีกว่าๆแล้วครับ
                            3mb 490 ตกรายเดือนเดือนละเกือบ600 เหมือนกับของผมครับ เพิ่งอัพวันนี้ได้6mb (สังเกตเห็นตอนโหลดบิท ตกใจเลย)

Comment

"โปรมัดใจ " ราคาเดิม 590 บาท 10 m/512 ผมไปกรอกใบสมัครเมื่อวานก่อน ไม่ต้องเสียไรเพิ่ม
                              แต่พอผมกลับมา test speed ดูยังอยู่ 5.7 m อยู่เลย สงสัยจะอยู่ไกลคู่สาย ยังไม่ได้โทรสอบถามเลย

Comment

ของผมอยู่สุราษฎร์ธานี จากเดิม 6 เมก เทสได้ประมาณ 5.25 เมก แต่เมื่อวานทาง tot อัพมาให้เองเป็น 10 เมก แต่เทสดันมาแค่ 6.27 เมกแบบเต็มเหนี่ยว เฮ้อ...ก็ยังดีกว่าไม่ได้

Comment

Working...
                                X