Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถาม "สายต่อเพิ่มความยาว" ของ PSU พันธ์ทิพย์ร้านไหนมีขายบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถาม "สายต่อเพิ่มความยาว" ของ PSU พันธ์ทิพย์ร้านไหนมีขายบ้างครับ

คือเตรียมไปสู่ขอน้อง Cooler Master CM 690 เอามานอนกอดคับ

จริง ๆ อยากจะซื้อ PSU ก่อน แต่ตอนนี้ก็มี Delux อยู่แล้ว (ยังพอไหว)

แถมบอร์ดก็เปลือยอยู่นานแล้วฝุ่นเริ่มลง เลยตัดใจไปเอาเคสซะก่อน (หมดตัวกันไป)

เนื่องจากเคสรุ่นนี้วาง PSU ไว้ด้านล่าง และเคสเป็นแบบ Middle Tower

โดยเฉพาะสายจ่ายไฟ เมนบอร์ด และ CPU ยาวไม่ถึงแน่นอนเลยคับ

เลยอยากสอบถามว่ามีร้านไหนขายสายที่จะต่อเพิ่มความยาวให้กับสายเดิมของ PSU บ้างคับ

(ไม่ใช่สาย 20 Pin ต่อออกมาเป็น 24 Pin นะคับ) อยากได้เป็น 24 ออก 24

ถ้าไม่มีคงต้อง โม เองแล้วคับ ต่อสายเอาเองไปก่อน

รอสอย PSU ใหม่ รอบหน้าาา...

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบทุกท่านคับ

ขอนแก่นหาซื้อที่ตึกคอมจะมีไม๊ครับ สายพวกนี้

Comment

มี 100% โซนหลังๆชั่น 3-4 ถ้าไม่มีเด๋วส่งสาย 4 พินเป็น 8ไปให้ใช้ไปก่อนตอนนี้ก็ไม่ได้ใช้ออะไร
      มีอะไรช่วยๆกัน

Comment

Originally posted by karaboon View Post
        มี 100% โซนหลังๆชั่น 3-4 ถ้าไม่มีเด๋วส่งสาย 4 พินเป็น 8ไปให้ใช้ไปก่อนตอนนี้ก็ไม่ได้ใช้ออะไร
        มีอะไรช่วยๆกัน
        มีใช่มั้ยครับ สายต่อพ่วง เด๊วไปลองเดินหาบ้างกำลังต้องการ

แทงยู ครับ

Comment

ผมใช้ enermax 460w เสียบสาย24พิน ถึงครับ แต่สาย 4 พินไปเลี้ยง cpu นี้เดิมๆ ไม่ถึง *- - ดีที่ psu มันแถมสายแปลงจาก 4 ไป 8 มาให้เลยถึงฝั่งฝันพอดี รูปดูกระทู้โชว์เครื่องในเคส อ่ะครับ ...

Comment

Working...
          X