Announcement

Collapse
No announcement yet.

เขาว่า M/B นี่ห้อนี่ไม่ดี จริงไหม ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ชิว ๆ ไม่งองแง แต่เสียอย่าง เสียงของ C-media กระจอกมากถ้าเทียบกับ realtek (เสียงออนบอร์ดระดับล่าง ไม่นับพวก N-Force)

Comment

เข้าใจคิดจิงๆ

Comment

ที่บ้านผมก็ใช้ทำไมใช้เดิม ก็มะเห็นมีปัญหาอะไรราคาประหยัดดีใช้มาปีกว่าแล้ว

Comment

คุณภาพตามราคาครับแต่เท่าที่เคยประกอบมาไม่ค่อยมีงอแงนะ

Comment

ผมเองก็ใช้อยู่นะครับ ใช้งานทั่วไปโอเคไม่จุกจิก แต่ถ้าต้องการfeatureหรูๆหรือจะเอามาโอเวอร์คล็อค เลิกคิดไปเลย

Comment

ที่ลองจับมาให้คนรู้จัก 3 บอร์ดแล้วสังเกตุว่ามันจะปรับรอบพัดลมสูงสุด ตลอดเลย -*- ปรับลงก็ไม่ได้ ทั้ง 939 / 478 ครับที่ลองมา

Comment

asrockไม่มีutilityให้ใช้เลยครับ
                แต่เรื่องอื่นก็ok

Comment

ในมุมมองส่วนตัวน่ะครับ

ถ้าคิดในประเด็น เดี๋ยวนี้ผู้ผลิตเมนบอร์ดพยายามใส่ของแถม+เฟอนิเจอร์ประดับเมนบอร์ด(คนส่วนใหญ่ไม่ได้ใช้งานกัน)

ASRock เค้าทำตลาดกลุ่มคนใช้คอมทั่วไป ที่ไม่ได้เน้นOC ไม่ได้เน้นฟีเจอร์พิเศษ
                  เค้าเลยตัดพวกของแถม+เฟอนิเจอร์ของเมนบอร์ดออกไป มีเฉพาะที่จำเป็นกับการใช้งานจริงๆ
                  ทำให้ราคาต่ำกว่ายี่ห้ออื่น

ถ้าไปถามคนที่เคยใช้ยี่ห้อนี้ จะพูดตรงกันว่า ประสิทธิภาพ/ราคา ถือว่าคุ้มค่า
                  แต่ที่สำคัญ ส่วนใหญ่จะบอกว่าเสถียร ซึ่งเป็นหัวใจหลักของเครื่องคอมพิวเตอร์
                  Last edited by keang; 9 Dec 2006, 12:05:26.

Comment

ใช้อยู่คับบอกได้ว่าคุ้มคับ

Comment

ไม่รู้ว่าผมเข้าใจผิดรึเปล่า แต่ asrock ก็คือ asus ที่ทำออกมาจับตลาดผู้ใช้ทั่วๆไป โดยจัดพวก feature&function อะไรที่มันเริ่ดหรูออกเพราะคนทั่วไปเค้าก็คงไม่ได้ใช้อยู่ดี เช่นพวกตัวช่วย overclock หรือ sli อะไรพวกนี้ หนิครับ

Comment

ดีคุ้มค่ามากๆครับใช้งานเสถียรดีทีเดียวครับ แต่มันไม่ได้ทำมาเพื่อเน้นการโอเวอร์คล็อกครับ ถ้าใช้งานทั่วไปเทียบกับยี้ห้อแพงๆผมว่ายี่ห้อนี้คุ้มนะครับโดยเฉลี่ย

Comment

เสถียรดีครับไม่งอแงคบตามความต้องใครไม่ค่อยได้ตกแต่งอะไรมาก ผมก็แนะนำครับ

Comment

ยี่ห้อนี้ก้อดีนะคับ อยู่ในขั้นดีเลยแหละ แค่ไม่มี ฟิเจอร์ต่างๆที่หวือหวาเท่านั้นเองครับ

Comment

ผม ใช้เมนบอร์ดยี่ห้อ ตูดของเรา อยู่ครับ นิ่งดีครับ ไม่งอแงทนทายาทครับ อึดด้วย ใช้มานาน แต่สภาพยังฟิตเปรี๊ยะเลย Asus = ass us - -*

Comment

อย่างน้อย ASROCK AM2NF6-VSTA ก็ OC ได้เจ๋งกว่า ASUS M2V-MX/VM ก็แล้วกัน ฟันธง 555

Comment

Working...
                                X