Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2160 มันปกติดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2160 มันปกติดีไหมครับ

คือว่าผมเพิ่งซื้อมาวันที่ 24 เอามาทำ bsel แล้ว ใช้อยู่ที่ 2.4 แต่งงตรง อุณหภูมิ ดูในbios มัน อยู่ที่ 44-47 แต่พอเข้าวินโด้มาดูในspeed fan มันอยู่ ที่ 36-39 งงมากทำไมมันไม่ตรงกันละครับ
    ขอความเห็นด้วยครับ

ใช้บอร์ด อะไร ครับ ลองเปิด โปรแกรมวัดอูณภูมิ อื่นๆดู จะเห็นว่าไม่ตรงกันเลย
    ลองพวก Coretemp ดู ครับ

Comment

ผมก็เป็นแบบนี้อยู่ในBios อุณภูมิไม้เหมือนกับ ในwindows ผมว่ามันแล้วแต่เมนบอกอะ

Comment

ปกติ

Comment

ขอบคุณสำหรับความเห็น สรุปว่าปกติ

Comment

ของผมในไบออสมันบอก 38-40 แต่ในวินโดว์ 47-50

Comment

ของผม E2160@2.66 ในไบออส 35 ในวินโดว 34

Comment

แล้วเป็นที่อะไรครับนี่

Comment

Working...
                X