Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Benq S41-M63 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Benq S41-M63 หน่อยครับ

กำลังจะเลือกซื้อ S41 อยู่ครับ พอดีเห็นมีตัว m63 มาไม่ทราบว่าเป็นยังไงบ้างครับ
    เห็นคนขายบอกว่าออกมาหลังงานคอมมาร์ทอ่าครับ
    CPU เป็น 1.8
    การ์ดจอเท่าเดิม
    แรมเหลือ 1 g
    ฮาร์ดดิสต์ 120
    แล้วมีข้อสงสัยว่า wifi ดีไหมครับ ไม่เหมือนกับตัว Acer Traval 4000 ใช่ไหมครับ
    แล้วเสียงดีหรือเปล่าเมื่อเทียบกับ Asus
    ตัวนี้พัดลมอยู่ด้านข้างหรือเปล่าครับ
    วัสดุเป็นเหล็กมันทำให้ไม่ร้อนจริงหรือเปล่าครับ
    พอดีต้องดูให้ละเอียดอ่าครับ จะเอาไปใช้งานต่างประเทศเลยเป็นกังวลนิดหน่อย
    ถ้ามีรายละเอียดอื่นๆของตัว M63 รบกวนบอกหน่อยนะครับ พอดีมีงบแค่ 30000 แถมต้องหาผ่อน 0% ด้วย มีร้านไหนแนะนำบอกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

มันเอา310 มาเปลี่ยนชื่อหรือเปล่านี่ - -

พัดลมรูดูดอยู่ใต้เครื่องครับเป่าออกด้านหลังครับ ดูรายละเอียดจาก ลายเซ็นต์ผมก็ได้ครับ

Comment

CPU เป็นรุ่น T5XXX อะไรเนี่ยครับ จำไม่ได้เหมือนกัน ไม่ทราบว่าจะคุ้มราคาไหมอ่าครับ เพราะยังไม่รวมVat 29900 บวกVatไปก็ 31000 (มั้งนะครับผมก็จำไม่ค่อยจะได้ครับ)

Comment

กำออกตัวใหม่อีกแล้วหรอเนี่ยถี่จัง--" เห็นมีตอนนี้7รุ่นแล้วนะ(แต่เหลือในตลาดแค่3รุ่นคือ357กับ335และ351)

ตัวนี้บอดี้เป้นโลหะและพัดลมใหญ่คับ ทำให้เย็นถ้าเทียบกับตัวอื่นที่ใช้กาดจิอแยกเหมือนกันและทนทาน เป้รรอยยาก และเบา

ส่วนร้านผ่อน0% ไปเดินดูที่เซียร์กับพันทิพคับ

ส่วนราคานี้ผมว่าคุ้มนะไม่ถึง3หมื่นได้จีฟอส8600

Comment

ผมว่านะcpuน่าจะเป็นt7100แบบตัวs41-310 เพราะมันก้1.8กิก

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
            ผมว่านะcpuน่าจะเป็นt7100แบบตัวs41-310 เพราะมันก้1.8กิก
            ไปดูมา เป็นตัว T5500 ครับ 1.8

Comment

T5550 รึป่าวเอย ถ้าใช่ ยังไงมันก็สู้พวก 7xxx ไม่ได้น้า แต่คืออยากจะบอกว่า
              CPU เอาเท่านี้ก็พอแล้วอ่ะจิงๆ ใช้แค่ Ram VGA HDD สำหรับเกมส์อะ
              สเปคใน ตปท เขามี Asus F8SN-A1 อ่ะ เขาให้ทุกอย่างเหมือน F8SN ทั่วๆไป แต่ ต่างที่ CPU
              เมื่อถ้าเลือกเป็นตัวนี้ ราคาลงไป 100 $ ได้ ก็ประมาณ 3000 บาท ละ ++
              ผมเลยคิดว่า CPU ตัวนี้ก้อเพียงพอ ถ้าเจ้า Benq ตัวนี้สเปคส่ววนอื่นๆ ไม่ต่างจาก รุ่นอื่นอ่ะนะใน ซี่รี่ย S41..

Comment

ชื่อรุ่นนี้มัน S41-M63 เลยใช่ไหมครับราคาน่าสนอย่างแรง
                CPU ตัวไหนผมไม่สนเพราะถ้าเป็น C2D นี้ยังไงผมก็เล่นไม่เคย 100% ซักที
                สนแต่ราคา 30000 นี้ OK เลย

Comment

กำลังจะซื้อแล้วครับ เขาบอกว่ามันมาเปลี่ยน Wifi เป็นของ Intel อ่าครับ

Comment

อย่าคิดมาก อันไหนสวย เหมาะกับการใช้งานก็ซิ้อไป

แต่ s41 แม้จะเก่ากว่า แต่แรงกว่านะ

Comment

ถ้าเครื่องมีสติ๊กเกอร์ Centrino ก็แสดงว่าใช้ wifi ของ Intel

Comment

เเล้วมันต่างกันไงอะคับ wifi งงๆ เเล้วรุ่นนี้วางขายยังคับ

Comment

Originally posted by incubus View Post
                          เเล้วมันต่างกันไงอะคับ wifi งงๆ เเล้วรุ่นนี้วางขายยังคับ
                          วางขายแล้วนะครับ

Comment

แบบเก่าจะใช้ wifi cardของ Atheros ครับ

แต่ยังไงก็ไม่ค่อยต่างกันครับ

ไปเห็นมาละ แต่ประกันมันให้มาปีเดียวเองอ่ะ - -

Comment

มี S41-M62 (ราคานี้ยังไม่ vat)
                              CPU : Core 2 Duo 2.1 GHz.
                              LCD : 14.1
                              RAM : 2048/667
                              HDD(GB) : 160 SATA
                              CD : DVD-RW
                              VGA : Nvidai Geforce GO8600 / 256 MB.

Wireless@ READER : YES
                              OS VISTA : LINUX
                              WEIGHT (KG.) : 2.30

อ้างอิงจาก www.jib.co.th
                              ดูสเปกแล้วใกล้เคียงมาจาก S41-357 ทุกอย่าง แตกต่างตรงที่ CPU .1GHz ราคาเท่ากันนะ 2 ตัว
                              ยังไงลองเข้าไปดู www.jib.co.th

Comment

Working...
                              X