Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงwin xp ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงwin xp ไม่ได้ครับ

พอดีFormatเครื่องจะลงwindowใหม่ แล้วตอนลงwindowอยู่ มันก็เครื่องดับไปเองเลย
    ลองเปลี่ยนแผ่นwindowแล้วลงใหม่ พอลงไปถึงหน้ากำลังลงวินโดว์อยู่ก็เครื่องดับอีกเหมือนเดิม
    ลองปรับไบออสให้เหมือนเดิมแล้วลงวินโดว์ก็ยังเครื่องดับอีก
    ลองเช็ดสายไฟที่ต่อกับเมนบอร์ด ถอดแล้วเสียบใหม่ก็ยังเหมือนเดิม
    แก้ไม่หายลงวินโดว์ไม่ได้ซักกะที
    เครื่องคอมเพิ่มจะซื้อใหม่มาเองด้วย
    ใครก็ได้ช่วยที
    สเปกเครื่อง
    AMD: Athlon X2 4200+
    M/B: ASRock ALiveNF6P-VSTA
    Ram: kingston 1GB/800
    DVD-RW Lite on 20x 20A4H lightscribe
    Case: PL-BY60-KR 450วัตต์

ลองดูนะ

ลองเอาไปลงในห้องแอร์เย็น ๆ ดูสิครับเผื่อจะดีขึ้น เพราะเคยเจอกับตัวเอง อิอิ

Comment

น่าจะเป็นที่ CPU ร้อนจัดอ่ะครับ 60กว่าองศาแหน่ะ
      แล้วจะแก้ยังไงให้มันเย็นลงได้ดีหล่ะ

Comment

เปิดฝาทั้ง 2 ข้างออก เอาพัดลมจ่อ ลงเสร็จค่อยว่ากันอีกที ^^"

Comment

Originally posted by dark45 View Post
          น่าจะเป็นที่ CPU ร้อนจัดอ่ะครับ 60กว่าองศาแหน่ะ
          แล้วจะแก้ยังไงให้มันเย็นลงได้ดีหล่ะ
          ท่านยังจะกล้าลองอีกเหรอ อุณภูมิสูงอย่างนั้น เอาไปให้ร้านที่เราซื้อ CPU มาดูก่อนดีกว่ามั้ง หรือไม่ก็ซื้อพัดลมสำหรับ CPU เอาที่รอบมันสูงๆ หน่อย่มาติดตั้งก่อนดีกว่าแล้วค่อยลง ไม่งั้ยคงได้ซื้อคอมเครื่องใหม่ละ

Comment

ร้อนผิดปกติ
            พัดลม CPU หมุนหรือไม่ครับ

Comment

cpc ร้อนคร้บ หรือ ไม่แน่ ตัว C ที่ m/b ระเบิด

Comment

คงต้องเอาไปให้ร้านเช็คดูแล้วหล่ะครับ ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยครับ

Comment

Working...
                X