Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเปลี่ยน มาใช้ หน้าจอ 19 wide screen 953BW Samsung แล้วเล่นเกมส์ ไม่ได้ (auditi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเปลี่ยน มาใช้ หน้าจอ 19 wide screen 953BW Samsung แล้วเล่นเกมส์ ไม่ได้ (auditi

คือ แต่ก่อนเข้าเกมส์ก็เล่นได้ปกติ เพราะเกมส์มันไม่มีให้ปรับ Res.

พอเปลี่ยนมา ใช้ 19 นิ้ว มันก็เข้าหน้าแต่ขึ้นเป็น จอสีขาว อยู่พักใหญ่ แต่เสียงก็เล่นปกติ จนมันเงียบไปแล้ว หน้าต่างนั้นก็ not response

จะมีวิธีแก้ยังไงดีครับ

ปัญหาที่สอง

ก่อนหน้านี้ผมใช้ GF8400GS ใน 19 นิ้ว หน้าจอดำก่อนเขาวินโดว์ มันก็จะแสดงผลเต็มนะครับ (bios)

มาเมื่อวานผมเพิ่งถอย Sapphire HD3650 512MB DDR3

มันก็แสดงผล แบบ เหลือพื้นที่ด้านข้าง

จะแก้ปัญหายังไงครับ เพราะตอนเล่นเกมส์ (ปังย่า) เวลาเข้าไป เซ้ตแล้ว ตอนเล่นมันก็หน้าเต็ม แต่ตอนที่ เข้ามาหน้า เมนูหลัก มันก็บีบเหลือพื้นที่ด้านข้าง น่ะครับ ทั้งๆที่ GF8400 ก็ได้ปกติ

ผมโหลดไดรเวอร์ 8.4 จากหน้าเว็บมาลงใหม่อีกทีนึงด้วยน่ะครับ

การ์ดตัวนี้ มันแรงดีไหมครับ ทำไมเล่นปังย่ามันยังมีหน่วงๆ ปรับสุด 1440*900 32 bit

เทียบกับ GF8600GT

อีกคำถามครับ
    X2 4000+ 65nm ใช้ไฟเท่าไรคับ
    ผมเซ็ตบอร์ด default หมด ไม่ได้ทำอะไรเลย ไฟวิ่ง 1.376 ขึ้นๆลงๆ อย่างนี้ตลอด

ปกติหรือปล่าวครับ

ขอบคุณมากๆนะครับ

เกมส์ Audition หรอครับ เห็นของหลานผมจอ 19 Wide ของ ACER ก็เล่นได้ไม่มีปัญหานะครับ
    Attached Files

Comment

ง่า ใช่เลย เพราะอะไรหว่า

ทั้งๆที่ ใช้ CRT 17" ก็เล่นได้ปกติ

พอเปลี่ยนมา ก็ไม่ได้เลย

driver ก็ลงแล้ว

Comment

3650 แรงกว่าครับ แต่อาจมีปัญหาด้าน Driver ATI นิสนึง ส่วนอาการ เล่นเกมส์ที่ว่า ผมไม่เคยเป็นครับ ลอง ลง window ใหม่ดูครับ หุๆ

Comment

นั่นหลานท่านkirk หรอครับ อิอิ แง่มๆ

เพื่อนผมตอนแรกก็ใช้ CRT ครับ แล้วเปลี่ยนไปเป็น 19"W ก็ไม่มีปัญหาหนิครับ มันเล่นเก่งกว่าเดิมอีก

Comment

Originally posted by YooM-MA-TooD View Post
            นั่นหลานท่านkirk หรอครับ อิอิ แง่มๆ

เพื่อนผมตอนแรกก็ใช้ CRT ครับ แล้วเปลี่ยนไปเป็น 19"W ก็ไม่มีปัญหาหนิครับ มันเล่นเก่งกว่าเดิมอีก
            เมีย

Comment

ผมว่าเรื่องจอคงไม่ใช่มั้งครับ น่าจะเป็นที่ตัวกาดร์จอมากกว่า แล้วGF8400Gs ยังอยู่ไหมครับ ถ้ายังอยู่ก็ลองเอามาใช้ดูนะครับ การ์ดของเอทีไออาจจะเป็นที่ไดรเวอร์ได้นะครับ ถ้าตัวเก่ามาใช้แล้วหาย ก็ต้องมาลองไล่ไดรเวอร์ดูแล้วล่ะครับ การ์ดfx5200ยังเล่นปังย่าไม่หน่วงเลยท่าน

Comment

Originally posted by kirk View Post
                เมีย

ผมว่าน่าจะเป็นที่การ์ดจอ กับไดรฟ์เวอร์เหมือนกันอาคับ

Comment

Working...
                X