Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยนจาก True -----> TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยนจาก True -----> TOT

จะรบกวนถามหน่อยคับ
    ท้าวความก่อนะ
    ตอนติดเน็ตครั้งแรกผมติดของ ทรู ได้ขอติดตั้งเลขหมายใหม่+เน็ต 512/256 แบบทำมะดาไม่ใช่แบบซูเปอร์ ค่าบริการก้อ 750+vat 53+ค่าเช่าเลขหมาย130 ก้อประมาณ 900+

แต่ตอนนี้อยากจะไปใช้ ของ ทีโอที รอให้ของทรูครบปีนึงก่อนแล้วค่อยยกเลิกเพราะ ทีโอที 1m 590+vat+ค่าบำรุงเลขหมายก้อ 700+ ประหยัดกว่า แล้วใช้คนเดียวด้วย

เลยอยากจะถามว่า เลขหมายเปนของ ทรู หรืของ ทีโอที ถ้าเปนของทรูทำไมบิลค่าเลขหมายที่ส่งมาเปนของ ทีโอที แต่ถ้าเปนของ ทีโอที ผมสามารถติดเน็ต 1m ได้เลยโดยไม่ต้องขอเลขหมายใหม่
    หรืถ้าเบอร์ของ ทรู ไปเช่าวงจรเลขหมายของ ทีโอที ถ้าติดเน็ตทีโอที ผมก้อต้องไปยกเลิกเลขหมายของทรู และผมก้อต้องขอเลขหมายใหม่ที่เป็นของทีโอที

รบกวนด้วยคับ

โทร 1100

http://www.tot.co.th/index.php?optio...67&Itemid=1324

*จะใช้เน็ต TOT คิดทบทวนหลายๆ ตลบหน่อยนะ นั่งคิด นอนคิด ตีลังกาคิด ความคิดเห็นจากผู้ใช้เน็ต TOT

http://www.adslthailand.com/forum/index.php

.

Comment

ถ้าพื้นที่ให้บริการ TOT ห่วย อย่าแม้แต่จะคิด ที่คอนโดใช้ TOT อยู่ อยากจะเปลียนเหลือเกิน ถ้าไม่ติดตรงต้องขอเบอร์ใหม่ คงเปลียนไปนานแล้ว

Comment

เคยเห็นแต่คนอยากเปลี่ยนเป็น True ถึง Tot มันจะถูกกว่าแต่ปัญหามันมากกว่านะคร๊าบ แต่ไม่แน่ชุมสายที่คุณใช้อาจไม่มีปัญหาก็ได้เสี่ยงเอาละกันครับ

Comment

เปลี่ยนมาใช้ TOT นี่ถือว่าวัดดวงนะครับ

ถ้าเจอพื้นที่ที่ชุมสายโอเคก็ดีไป แต่ถ้าไปเจอพื้นที่ที่เกรียนยังเรียกป๋า

ก็คงได้ร่วมขบวนแห่สรรเสริญไปกับคนที่เขามีปัญหาอ่ะครับ

******แต่ผมเองก็ใช้ TOT และอยู่ในพื้นที่สวรรค์ไม่เบี่ยง ไม่มีหลุด ไม่มีค้าง ไม่มีต่ำกว่า 1200/350

ถือว่าดวงดี แต่ ตจว นะมิใช่ กทม

Comment

ลองถามคนใกล้บ้านดูครับว่าใช้ TOT แล้วเป็นไง
            ถ้าหลุดบ่อย ความเร็วต่ำมาก ก็ต้องคิดหนักละครับ

Comment

ผมใช้ TOT บ้านข้างชุมสาย เน็ตโคตรๆไวเลยครับ หมดวันหมดคืนไม่หลุด ไม่แลค ไม่ค้าง ไม่เน่า ยืนยัน อิอิ

Comment

ลองดู บัดดี้ดูครับ www.buddybb.net เครือ tot เหมือนกัน

ผมใช้อยู่ ก็แรงดีครับ จะช้าก็ตอนช่วง ฝนตก แค่นั้นแหละ อ๋อ+ ชุมสายด้วย

รู้สึกโปรโมชั่น ตอนนี้ มัน ในประเทศ 2 M นอก 256 ครับแรงดีนะลองดุก่อนแล้วกัน

Comment

ขอบคุน ทุกคนมากละคับ
                  สรุป ผมต้องกับลุ้นดวงแหละละคับ
                  อ๋อ ผมอยู่ย่านบางโพ เขตบางซื่อ

Comment

ระวังหนีเสือปะไอ้เข้ นะครับ..
                    แต่บางทีมันไม่ได้เป็นที่โอเปอเรเตอร์ อาจเป็นที่เขตนั้น พื้นที่นั้น สายสัญญาณเก่า(ก่อนเราเกิด), บ้านเรา***งชุมสาย...ฯลฯ

แต่ผมเบื่อมาก สปีดต่ำ หลุดบ่อย..

Comment

ผมก็ใช้ tot 1m
                      โหลดบิททั้งวันทั้งคืนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
                      ไม่เคยเกเรเลยครับ

Comment

บ้านผมต้องใช้TOTอย่างเดียวเคยอ่านตามเวบแล้วนรก เหลือเกินสงสัยต้องรอวัดดวง

ปล.ขอไปตั้งแต่วันที่1บัดนี้ยังไม่มาทำให้เลย

Comment

ของงี๊อยู่ที่ดวงแล้วครับ -*-

Comment

ผมใช้ ทีโอที อยู่ นวมินทร์ ไม่มีปัญหา ส่วนเขตพื้นที่อื่นผมไม่ทราบว่าพนักงานจะเกรียนหรือเปล่านะครับ ก็วัดดวงเอา หรือไม่ก็ย้ายมาอยู่ นวมินทร์ *0*

Comment

แล้วแต่พื้นที่ เพื่อนผมเคยใช้ True ไม่เคยมีปัญหา พอเปลี่ยนใช้ tot ช่วงแรกๆ ไม่ค่อยดี ก็โวยใหญ่เลย ว่าห่วย อยู่ที่คนใช้ด้วยครับ ถ้าเสียมันก็มี แต่เสียบ่อยๆ เกินก็ไม่ไหว บางคนเสียไม่กี่หนก็บ่นละ แค่เล่น m ไม่ได้บ้าง

Comment

Working...
                              X