Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้วิธีเพิ่มตัวคูณให้ CPU อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้วิธีเพิ่มตัวคูณให้ CPU อะครับ

พอดีผมใช้E6400 อยู่ ตัวคูณเป็น 8 อะครับ แล้วผม OC ไป

จนบัสมันไปสุดที่กำแพง 1333 ที่ความเร็ว 1320

แต่เพิ่มมาได้แค่ 2.6 GHz เองครับ อยากเพิ่งตัวคูณต้องทำไงครับ หรือว่ามาได้แค่นี้ แล้วผมอยากได้วิธีพังกำแพงบัสด้วยครับ

ขอบคุณครับ

E6400 ตัวคูณปรับได้ 6-8 เท่านั้น
    ท่านก็ลาก Bus Speed ไปซัก 500 x 8 ก็แรงละ 555+
    *อดีต 440 x 8 เองยะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      E6400 ตัวคูณปรับได้ 6-8 เท่านั้น
      ท่านก็ลาก Bus Speed ไปซัก 500 x 8 ก็แรงละ 555+
      *อดีต 440 x 8 เองยะ

บอร์ดผมมัน P5N32-E Sli แล้ว มันมาตันที่ 1333wall

เลยได้แค่ 330x8

มีวิธีพังกำแพงไหมครับ

Comment

Comment

ไฟ V.core CPU น้อยไปนะ
          1.5-1.6 V. จัดไป
          เล่นน้ำ โมไฟ แล้วก็เอาไปเคล...
          ไฟ CPU + RAM อัดหนักเข้าไว้ เพื่อความแรงงงงง (ค่อยๆ กดไล่ไป)

Last edited by TWK.; 25 Apr 2008, 18:29:27.

Comment

อยากทำได้งะ

http://www.xtremesystems.org/forums/...d.php?t=126122

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ไฟ V.core CPU น้อยไปนะ
              1.5-1.6 V. จัดไป
              เล่นน้ำ โมไฟ แล้วก็เอาไปเคล...
              ลืมบอกครับ ซิ้งเดิมๆนะ

แล้วไอ้ที่พูดนี้จริงหรือเล่น ตอนนี้ CPU ผม 39 เอง
              ปล.เปิดแอร์ตลอดครับ

Comment

แล้ว stepping ใน CPU-z คืออะไรครับ

Comment

OMFG!!!

นี้ผมเล่นบ้าๆตามที่คุน TWK บอกนะดเนี่ย

Comment

Thank a lot!!!!!!!!

Comment

เริ่มแรง ละ ซิงค์เดิมๆ ระวังเรื่องความร้อนด้วย นะ

Comment

Comment

Working...
                        X