Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปกตามนี้ ขอเเนวทาง OC ด้วยค้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปกตามนี้ ขอเเนวทาง OC ด้วยค้าบ

CPU-althon X2 5000+
    MB-asus M2N
    Ram-apacer bus 667 512mb X2
    HD-hitashi 160 GB sata 2
    VGA-Asus 8500 Gt silence

เอา OC เเบบปานกลาง ไม่ต้องมากมาย

ขอบคุนค้าบ

ดันค้าบ รอผู้รู้

Comment

ตัว be รึป่าว ถ้าใช่ก็ปรับตัว X ไป 15 Vcore 1.4 แค่นี้ก็ได้ 3.0 แล้ว

Comment

M2N ทำใจนิดนะครับ

ลองเพิ่มไฟ ทุกอย่างเท่าที่บอกร์ทำได้ไปให้สุดเลยครับ

จากนั้นก็เริ่มดัน บัส ที่ลันิดขึ้นไปเลื่อยๆครับ

Comment

Originally posted by Jopang View Post
          ตัว be รึป่าว ถ้าใช่ก็ปรับตัว X ไป 15 Vcore 1.4 แค่นี้ก็ได้ 3.0 แล้ว
          ไม่ช่าย BE ค้าบ

Comment

ปรับตรงไหน มั้งอ่ะค้าบ ปรับไม่เป็น

Comment

ผมก็ใช้นะ m2n athlon x2 4000+ 2.1 ผมลากมาได้แค่ 2.3 เองไม่ได้ปรับอะไรตรงmemmory controlอะ ไม่รู้ว่าต้อง ปรับอะไรอีกรึเปล่า ฝากถามด้วยของคุณคับ

Comment

ดันค้าบรอผู้รู้

Comment

ลอง ปรับเป็น 113 กะ 225 ได้ มา 2.925 ค้าบ พอเเล้ว ล่ะ~

Comment

Originally posted by chungahh View Post
                    ลอง ปรับเป็น 113 กะ 225 ได้ มา 2.925 ค้าบ พอเเล้ว ล่ะ~
                    ตรงไหนหว่างงงง

Comment

เข้าbios ไป อันเเรกเลยค้าบบ เลือก OC เป็น manual ก่อน

เเล้วจึงปรับได้

Comment

ของผมไม่เพิ่มไรเลยคล๊อคตามใจM/Bดันได้สุดๆ3.6นิดๆ กลัวพังใช้แค่3.0พอเปิด24ชม ตามลายเซ๊นครับ

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
                          ของผมไม่เพิ่มไรเลยคล๊อคตามใจM/Bดันได้สุดๆ3.6นิดๆ กลัวพังใช้แค่3.0พอเปิด24ชม ตามลายเซ๊นครับ
                          มันไม่เหมือนกันครับ

M2N-SLI ภาคจ่ายไป พร้อมทุกๆด้าน แต่ M2N นี้มันจำกัดไปทุกอย่างครับ

Comment

เปลี่ยนM/Bครับก่อนเคยเล่นM2N-eมะสะใจครับ อิอิ

Comment

m2n-e มันก็ได้ในระดับนึงคับ
                              [IMG][/IMG]

Comment

Working...
                              X