Announcement

Collapse
No announcement yet.

Wireless ทำไง เมื่อฝนตก ฟ้าร้อง และอาจจะผ่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Wireless ทำไง เมื่อฝนตก ฟ้าร้อง และอาจจะผ่า

ตามกระทู้เลยครับ คือผมแชร์เน็ตกับข้างบ้านน่ะครับ โดยเครื่องอยู่ที่ห้องผม ส่วนอีกบ้านนึงก็***งกันประมาณ 10-15 เมตร เป็นการแชร์โดยใช้ Wireless ทีนี้ช่วงนี้ฝนตกบ่อย ฟ้าร้อง ฟ้าผ่า เลยอยากจะทราบว่า เราจำเป็นต้องปิดสวิซเลยไหมครับ หรือไม่จำเป็นใช้เปิดได้เลย ฟ้าไม่ผ่าแน่ หรือผมกังวลเกินไป

ขอบคุณทุกท่านมากครับผม

สัญญาณ Wireless ไม่เป็นอะไร
    เเต่เครื่อง Router Wireless ข้างบ้าน นั้นนะมี UPS เสียบรึปาว (เครื่องคอมฯ ด้วย) น่าเป็นห่วงเครื่องเค้านะ

Comment

ไม่นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        สัญญาณ Wireless ไม่เป็นอะไร
        เเต่เครื่อง Router Wireless ข้างบ้าน นั้นนะมี UPS เสียบรึปาว (เครื่องคอมฯ ด้วย) น่าเป็นห่วงเครื่องเค้านะ

งึมๆ ไม่มีเลยครับทั้งของผมและของเขาเป็นโน๊ตบุ๊คทั้งคู่ และไม่มี UPS ต่อจากไฟบ้านใช้ตลอดเลยครับ ก็กลัวฟ้าผ่าด้วยครับ แล้วใช้ Wireless ฟ้าผ่าไหมครับ กลัวน่ะครับ

Comment

สัญญาณ Wireless ไม่เป็นอะไร นะ
          ที่มาก็จะมาตาม สายโทรศัพท์ กับไฟบ้านนั้นละ
          ถ้ามี UPS ก็จะป้องกันในระดับหนึ่ง ฟ้าเต็มๆ ก็จะเข้า UPS ซะก่อนถ้าต้านใหวก็ไม่เป็นไร ถ้าไม่ใหวมันก็จะตัดไฟป้องกันใว้ นะ (อย่างมาก UPS ก็ใหม้ แต่เคลมได้)
          Last edited by TWK.; 25 Apr 2008, 19:30:39.

Comment

ขอบคุณมากครับ นึกว่า มันจะเป็นตัวนำ

Comment

ว่าแต่สาบานไว้เยอะหรือปล่าวละครับ

อิ อิ

Comment

Originally posted by JO View Post
                ว่าแต่สาบานไว้เยอะหรือปล่าวละครับ

อิ อิ
                ผิดไปหลายข้อเหมือนกันครับ

Comment

Working...
                X