Announcement

Collapse
No announcement yet.

Partition Magic ทำงานแล้วค้างคับ ช่วยผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Partition Magic ทำงานแล้วค้างคับ ช่วยผมที

ถูกบอร์ดรึเปล่าไม่รู้นะคับ ถ้าผิดก็ขออภัย

คือว่า ผมทำการ merge partitions ในhddตัวslaveน่ะคับ ข้อมูลมันเยอะมากเกือบเต็ม มันก็ช้า ไม่เป็นไรเปิดข้ามวันได้ แต่ปัญหาที่ว่าก็คือ เดิมๆมันก็วิ่งเพิ่มทีละ1%มาเรื่อยๆทีละประมาณ5นาที จนตอนนี้มันค้างที่40%มาได้4ชม.แล้วคับ ปกติรึเปล่าหรือว่ามีปัญหา ลองดูที่ task manager ก็กินcpuแค่ประมาณ2-4%เท่านั้นเอง ไฟhddวิ่งตลอดนะแต่ไม่ได้ยินเสียงตัวฮาร์ดดิสเลย ควรจะรอรึเปล่าคับหรือทำไงดี กลัวข้อมูลหายมากๆ ขอบคุณคับ

เกือบลืมไป ผมใช้ Partition Magic Pro 7.0 คับ

โปรแกรมนี้มันเพี้ยน โปรแกรมคง ERROR ไปแล้วละ

เสียใจกับความเสียหายที่กำลังจะเกิดขึ้นนะครับ ข้อมูลหายแน่นอนครับ

ผมเจอแบบนี้มาจนไม่กล้าทำแล้ว ถ้าจะทำก็ BACK UP ก่อน

Comment

งะ จริงเหรอคับ
      ในนั้นมีหมดเลย ไฟล์งานสำคัญ อิมเมจไฟล์ เกม หนัง ฯลฯ รวมๆ80gbได้
      แต่ไฟล์งานนี่สำคัญสุดแล้ว ไม่มีทางกู้คืนเลยเหรอคับ

แล้วถ้าแก้ไม่ได้ คราวหน้าใช้ตัวไหนดีอะคับ เพราะคงแบคอัพข้อมูลไม่ไหว
      ขอบคุณคับ

ปล. มีงานสำคัญของน้องอยู่ในนั้นด้วย พรุ่งนี้มันรู้เข้ามันฆ่าผมตายแน่เลย

Comment

ต้องตัดใจครับเพราะทำแบบนี้มันจะเสี่ยงและช้ามาก ต้องเก็บไฟล์สำคัญไว้ก่อน และทำให้ HDD ว่างที่สุด ไม่ก็ format แบ่ง partition ใหม่เลย

คงต้อง format แล้วแบ่งใหม่ แล้ว ลองโปรแกรมกู้ทั้งหลายพอจะช่วยได้ในระดับหนึ่งครับ
        ถ้าไม่รีบลอง spinrite ดูครับอาจจะกลับสภาพก่อนแบ่งได้ครับ
        Last edited by FeliXZiXma; 8 Dec 2006, 23:35:02. Reason: พิมพ์ผิดจ้ารีบไปหน่อย

Comment

ก็ลองใช้โปรแกรมนี้กู้ดูครับ
          มีคนเอามาลงไว้ให้ ลองเข้าไปดูเว็ปนี้ดู ถ้าข้อมูลหายลองดูแล้วกันครับ
          http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=16224

ยังไงลองเมลไปขอ โปรแกรมที่เจ้าของข้อความได้นะครับ
          Last edited by นภัทร; 8 Dec 2006, 23:41:48.

Comment

เย้ๆๆๆๆ ข่าวดีคับ ขณะนี้เวลา23.44น. หลังจากรอมาเกือบ6ชั่วโมง PartitionMagic ทำงานต่อแล้วคับ!!!
            ถ้ามันต่อได้อย่างนี้ผมก็ไม่ห่วงแล้วละคับ ขอบคุณทุกๆคนมากนะคับ

Comment

ยินดีด้วยครับ ความอดทนสูงมาก

Comment

เป็นหนู ปิดทิ้งไปแล้วนะนั้น อิ ๆ

Comment

ลองเอาไปต่อกับอีกเครื่องดู แล้วให้ windows check ดูครับ

ผมเคยจะขยาย Partition ทำงานไปได้นิดหนึ่ง Error ครับ เครียดมากไม่ได้ backup ไว้ด้วย
                  ลองเอาไปต่ออีกเครื่อง windows check ให้แล้วดูข้อมูลยังอยู่ครบ โชคดีมากๆ ครับ
                  เลย Backup ไว้ตลอดครับตอนนี้

ขอให้โชคดีครับ

Comment

Working...
                  X