overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 15 of 15

Thread: ขอสอบถามเรื่องการ clock GF 7300 le ค่ะ

OverclockZone Member yingnoi's Avatar

Default ขอสอบถามเรื่องการ clock GF 7300 le ค่ะ

ไม่ทราบว่ารุ่น 7300le จะ ลากclock ขึ้นมั้ยคะ (รุ่นนี้ไม่มีพัดลมด้วย) เเต่ถ้าต่อพัดลมเข้าไป ช่วยเป่าจ่อการ์ด จะไหวมั้ยคะ รบกวนพี่ๆผู้รู้หน่อยค่ะ อยากได้การ์ดจอใหม่เเต่ไม่มีทุน เลยจะลาก ลากการ์ดจอตัวเก่า ดูอะค่ะ T^T

OverclockZone Member FrieeZe's Avatar

ติดซิ้งค์เถอะครับ เพื่อความปลอดภัยของตัวการ์ดและเงินของเธอในระยะยาวด้วยครับ ส่วนเรื่องลากไปไหม รอคนรู้จริงครับ

OverclockZone Member yingnoi's Avatar

ติดซิงค์ ยังไงอะคะ(โง่เรื่องคอม) ที่ตัวการ์ดมานมีซิงค์มาอยู่เเล้วนะ เเต่ไม่มีพัดลม หรือซิงค์ที่พี่ว่าคือฮิทซิงค์เสริม ข้างนอกตังหาก ง่ะ T^T

OverclockZone Member FrieeZe's Avatar

Quote Originally Posted by yingnoi View Post
    ติดซิงค์ ยังไงอะคะ(โง่เรื่องคอม) ที่ตัวการ์ดมานมีซิงค์มาอยู่เเล้วนะ เเต่ไม่มีพัดลม หรือซิงค์ที่พี่ว่าคือฮิทซิงค์เสริม ข้างนอกตังหาก ง่ะ T^T

อ่าวเหรอ กร๊ากกก รอคนรู้จริงครับ เหอๆ (แตกหมดหน้าผม)

แหะๆ ขุดรอผู้รู้มาตอบ T^T

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

ผมว่าเปิดฝาเคส แล้วตั้งพัดลมอัดจ่อเข้าไปก็พอมั้งครับ

7300 เปลี่ยนซิ้งค์ไปเลยดูจะไม่คุ้มนะ

ปล.ถ้าการ์ดรุ่นสูงๆแพงๆ เปลี่ยนซิ้งค์เพื่อ Overclock ยังดูสมเหตุสมผลกว่า

เเล้วถ้าจะคล๊อก สามารถ ทำได้มั้ยอะคะ GF 7300 LE

Moderator Gearhead's Avatar

Quote Originally Posted by penguinbenz View Post
    ผมว่าเปิดฝาเคส แล้วตั้งพัดลมอัดจ่อเข้าไปก็พอมั้งครับ

7300 เปลี่ยนซิ้งค์ไปเลยดูจะไม่คุ้มนะ

ปล.ถ้าการ์ดรุ่นสูงๆแพงๆ เปลี่ยนซิ้งค์เพื่อ Overclock ยังดูสมเหตุสมผลกว่า
    เห็นด้วยครับ

Quote Originally Posted by yingnoi View Post
    เเล้วถ้าจะคล๊อก สามารถ ทำได้มั้ยอะคะ GF 7300 LE
    Clock มันคล๊อกได้ครับ แต่ความแรงที่เพิ่มขึ้นมามันไม่คุ้มเลยครับ จะลองดูก็ไม่ว่ากันครับ แต่เปิดฝาเคส เอาพัดลมเป่าอัดดีกว่าครับ

OverclockZone Member Auntonio's Avatar

ลากเท่าไหร่ก้อไม่แรงคับ

OverclockZone Member nokkabb's Avatar
    nok11_bkb@hotmail.com

รุ่นนี้เป็น เทอร์โบ แคช ป่ะ ถ้าไม่ยอมรับความแรงที่ระดับนั้นดีกว่าคับ
    เอา 7300GT ป่ะ ขายให้ (อิอิ ตีเนียน)

Moderator Gearhead's Avatar

ติดซิงค์แล้ว อารมณ์คงประมาณนี้ครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member I3ongI3aw's Avatar

Quote Originally Posted by Gearhead View Post
    ติดซิงค์แล้ว อารมณ์คงประมาณนี้ครับ
    เหอๆ ซิงค์มีค่ามากกว่าการ์ดจอ

OverclockZone Member lnwnutzaa's Avatar
    bangkok, klongtoey,rama.4

ประมานนั้น

OverclockZone Member onizika01's Avatar

ใช้รุ่นไกล้ๆกับผมเลย เมื่อก่อน ผมใช้ 7300GS
    ผมพยายาม เก็บเงินวันละประมาณ 50-60บาท เหลือเงินจากเงินค่าขนม
    +ทำงานพิเศษ ในระยะเวลา 4 เดือน ผมมีเงินพอที่จะซื้อ 8800GTS 512M ได้
    เก็บหอมรอบริดครับ ไม่นาน ได้แน่ถ้าตั้งใจ
    ไม่ต้องรีบร้อนอยากได้ ใจเย็นๆ ถ้าใจร้อนระวังจะได้ของไม่ถูกใจ
    อย่ารีบร้อนที่จะเล่นเกมโปรด อดใจไว้ และเมื่อถึงเวลาที่เราสามารถซื้อได้
    โฮะๆๆ เกมที่อยากเล่นแต่อัดอั้นมาเป็นเวลาหลายเดือน คราวนี้แหละ
    จะได้เล่นกันไม่หวั่นไม่ไหว

ปล.รู้สึกว่าที่ตอบไปจะไม่ตรงประเด็นกับที่ จขกท อยากรู้เลยนะนนี่

รุ่นนี้เป็น เทอร์โบ แคช ป่ะ ถ้าไม่ยอมรับความแรงที่ระดับนั้นดีกว่าคับ
    เอา 7300GT ป่ะ ขายให้ (อิอิ ตีเนียน)

Bookmarks

Bookmarks