Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำ S41 ตก ผมควรทำไงดีเนี่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำ S41 ตก ผมควรทำไงดีเนี่ย

กำลังเดินอยู่ดีๆ มีอะไรก็ไม่รุมาชนโน๊ตบุ๊คเลยหล่นพื้นไปเลยอ่ะครับ(กระเป๋าสะพายข้าง) พอมานั่งดูว่าเป็นอะไรมากมั้ย ก็เจอว่า ตรงที่ระบายความร้อนกลีบ มันเบี้ยวๆไปเลย
    แถมพอลองเขย่าๆดูข้างในก็มีเสียงกึ๊กๆด้วย เหมือนกลีบบางอันมันหักแล้วหลุดเข้าไป ไม่ทราบว่าผมควรจะไปศูนย์ตรงไหนถึงจะได้้เครื่องกลับมาเร็วที่สุดอ่ะครับ แล้วก็เรื่องค่าใช้จ่ายด้วย (หมดตูดอีกแล้วตู) กว่าจะโทรไปที่ศูนย์ได้ก็ต้องรอตั้งวันจันทร์ช่วงนี้ยิ่งต้องปั่นงานส่งอยู่ด้วย

ท่ายังเปิดเครื่องแล้วใช้งานได้ก็ใช้ไปก่อนเถอะครับ ไว้เคลียงานเสร็จค่อยไปหาศูนย์

จิงๆ ฟินระบายความร้อนมันก็เบี๊ยวๆ นิดๆ อยู่แล้วครับ

Comment

แล้วเศษฟินที่หลุดเข้าไปในเครื่อง มันจะทำให้ไฟข้างในช็อตรึเปล่าครับ
      ปล. มันฟินอยู่ชิ้นนึงมันเบี้ยวจนไปชนกับอีกอันเลย ตรงส่วนนี้ทำให้ลัดวงจรได้รึเปล่าครับ
      ปลล. ฟินเบี้ยว แต่ตัวเครื่องบริเวณนั้นไม่มีรอยใดๆทั้งสิ้นเลย ผมควรดีใจที่เครื่องแข็งดีมั้ย
      Last edited by singularity; 25 Apr 2008, 21:59:07. Reason: พิมพ์ิผิด

Comment

น่าจะเคลมฟรีนะคับยังไงโทรไปคุยก่อน
        BENQ
        748/12 อาคารวิศวกรรม บริษัท แสงชัยมิเตอร์ จำกัด ถนนพหลโยธิน แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพมหานคร 10400
        Tel 026155248-9 Fax 02-6155250

แผนที่
        http://www.benq.co.th/page/?pageId=196

Comment

ต้องรอเช็คเครื่องนานแค่ไหนอ่ะครับจะได้ลางานถูก

Comment

ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จเข้าไปไว้ 3 วันรู้เรื่อง

Comment

ขอให้เคลมได้ ไวไว ^..^

Comment

เอาจายช่วยด้วยคนคั๊ฟ

Comment

ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จเข้าไปไว้ 3 วันรู้เรื่อง

^^ ตามนั้นเลยครับ อิอิ

Comment

สู้ๆ คับ

Comment

สู้ๆๆๆๆ

Comment

Working...
                      X