Announcement

Collapse
No announcement yet.

LINKSYS WAG200G เปลี่ยนเสาได้ไหมครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LINKSYS WAG200G เปลี่ยนเสาได้ไหมครับ??

วานผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

ไม่ได้ครับ

Comment

ผมใช้ linksys wag200g ตั้งอยู่ชั้นบน แต่ส่งสัญญาณมาชั้นล่างแค่ 2 ขีดเอง ระยะทางไม่ถึง 50เมตร มีหลังคา กับ กำแพงบังอยู่ (ใช้ notebook รับ)

จะดัดแปลงอุปกรณ์แบบไหนบ้างที่จะรับสัญญาณได้ดีกว่านี้

Comment

2วิธี
        1. ใช้ wirless router เช่น Asus RT-N12 มาพ่วงแล้วปิดการใช้งาน wireless ที่ Linksys
        2. หรือ เพิ่มกำลังรับของ NB โดยใช้ wirless USB แต่ใช้ Linksys ส่งเหมือนเดิม
        ข้อที่1 จะได้ผลที่ชัดเจนกว่า

Comment

Working...
        X