Announcement

Collapse
No announcement yet.

745 ไล่น้ำไม่ให้มีฟองอากาศยากป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 745 ไล่น้ำไม่ให้มีฟองอากาศยากป่าว

คือว่า...พึ่งได้ TT 745 มาน่ะคับ มีคนเขาว่า ...มันไล่น้ำยากอ่ะคับ

ถ้าแค่ใส่น้ำให้เต็มแทงค์ แล้วเปิดเครื่อง..แค่นั้นก็จบเลยรึป่าวอ่ะคับ

แล้วถ้ามีฟองอากาศ..มันจะมีผลเสียอะไรป่าวอ่ะคับ

ต้องทำไงบ้าง.. อ่ะคับ เดี๋ยวพรุ่งนี้แดดดีๆ จะได้บรรเลงซะ

ขอบคุณคับ

Originally posted by bignote View Post
    คือว่า...พึ่งได้ TT 745 มาน่ะคับ มีคนเขาว่า ...มันไล่น้ำยากอ่ะคับ

ถ้าแค่ใส่น้ำให้เต็มแทงค์ แล้วเปิดเครื่อง..แค่นั้นก็จบเลยรึป่าวอ่ะคับ

แล้วถ้ามีฟองอากาศ..มันจะมีผลเสียอะไรป่าวอ่ะคับ

ต้องทำไงบ้าง.. อ่ะคับ เดี๋ยวพรุ่งนี้แดดดีๆ จะได้บรรเลงซะ

ขอบคุณคับ
    ไล่ไม่อยากครับ ขึ้นอยู่กับว่าต่อ loop สั้นหรือยาวครับ ถ้า loop ยิ่งสั้นยิ่งไล่ง่ายครับเวลาเติมน้ำในแทงค์แล้วอย่าพึ่งปิดฝาครับเพราะวาน้ำแค่ในแทงค์มันไม่พอครับต้องเติมอีกครับให้ได้ตามระดับให้อยู่ที่ระดับปานกลางของขีดที่บอก ฟองอากาศมีผลคือจะทำให้แรงดันน้ำลดลงครับผม

Comment

ผมตั้งใจจะใช้น้ำกลั่น + คูลแลนท์ของรถยนต์รึมอร์ไซค์ ได้รึป่าวคับ

แล้วต้องจัดการกับส่วนผสมอย่างไรบ้างอ่ะคับ เช่น น้ำ 4 ส่วน คุ,แลนท์ 1 ส่วน อะไรประมาณนี้อ่ะ

Comment

ถ้ามีฟองก็เอามือดีดเลยครับผมใช้นิ้วดีดเอาอิอิไม่ก็ตบๆๆสายยางเอางะ-*-ผมใช้วิธีนี้ละงับ

Comment

ดีดสายยาง2-3ทีฟองอากาศหายหมดแล้วครับ

Comment

ใส่น้ำปกติครับ ตอนแรกเปิดฝาถังไว้รอให้ Loop น้ำมันไหลให้ครบก่อนแล้วมันจะไล่ฟองอากาศออกไปเองครับ ส่วนถ้ามันยังเหลือก็เอานิ้วดีดสายยางเอาเลย

Comment

ขอบคุณครับ

ท่าน Terabyte ได้รับ PM จากผม เรื่องการต่อ วัดรอบ รึยังคับ ผมซื้อของ มอร์ไซมาอันนึง ยังมึนอยู่เลยครับ

Comment

เติมน้ำลงแท๊งก์ ถ้ามันดูดหมดแท๊งก์
                ก็ปิดเครื่องแล้วเติมอีกครับ ฟองอากาศ ผมจะไม่ค่อยสนเพราะเล่นๆไปซักพัก เดี่ยวมันจะหายไปเองครับ
                GLORIOUS PC MASTER RACE
                May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ผมเพิ่ง ใส่ตะกี้ คับ พอเปิดแล้ว มันดูดน้ำใน tank ไปแปบนึงแล้วคอม มันดับ ... ต้องกด ๆ power อยุ๋เรื่อยๆ ฟองอากาส ก็ยังไม่หมด มันเกิด อะไรขึ้นค้าบ เนี่ย งง แว้ว

Comment

Originally posted by bignote View Post
                    ขอบคุณครับ

ท่าน Terabyte ได้รับ PM จากผม เรื่องการต่อ วัดรอบ รึยังคับ ผมซื้อของ มอร์ไซมาอันนึง ยังมึนอยู่เลยครับ
                    จะพยายามหาทางช่วยไปเรื่อยๆละกันครับ ไม่มี serial port นี่..งานใหญ่เลย = ="

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                    เติมน้ำลงแท๊งก์ ถ้ามันดูดหมดแท๊งก์
                    ก็ปิดเครื่องแล้วเติมอีกครับ ฟองอากาศ ผมจะไม่ค่อยสนเพราะเล่นๆไปซักพัก เดี่ยวมันจะหายไปเองครับ
                    ปิดทำไม ดูดหมดก็เติมลงไปทั้งอย่างนั้นแหละ

Originally posted by spybleem View Post
                    ผมเพิ่ง ใส่ตะกี้ คับ พอเปิดแล้ว มันดูดน้ำใน tank ไปแปบนึงแล้วคอม มันดับ ... ต้องกด ๆ power อยุ๋เรื่อยๆ ฟองอากาส ก็ยังไม่หมด มันเกิด อะไรขึ้นค้าบ เนี่ย งง แว้ว
                    ลองเช็คตามสายไฟ+ขั้วต่อต่างๆครับ ว่าต่อแน่นสนิทดีหรือยัง

จุดสำคัญๆคือ สายไฟ+ดูว่ามีน้ำหยดลงไปบนส่วนไหนของคอมรึเปล่าครับ

Comment

กำหาPOWERอีกตัวต่อแต่ปั่มน้ำสิเล่นเปิดเครื่องเลยน้ำยังเต็มหลูบเครื่องก้ดับอะสิระวังCPUไหม้นะครับ
                      เอาPOWERต่อแล้วเปิดเฉพาะปั่มจะได้เชคดุด้วยว่าน้ำรั่วหรือเปล่าปลอดภัยใว้ก่อนครับ

Comment

ผมตั้งใจจะใช้น้ำกลั่น + คูลแลนท์ของรถยนต์รึมอร์ไซค์ ได้รึป่าวคับ

แล้วต้องจัดการกับส่วนผสมอย่างไรบ้างอ่ะคับ เช่น น้ำ 4 ส่วน คุ,แลนท์ 1 ส่วน อะไรประมาณนี้อ่ะ
                        น้ำกรองเอาเลยดีกว่าครับ น้ำเปล่า น้ำดื่ม น้ำกิน น้ำอาบ

Coolant มันจะเห็นผลจริงๆก็ต่อเมื่อ ราวๆ 85 องศาขึ้นไปครับ

Coolant กับ น้ำ ในการระบายความร้อนของชุดคอมฯ ของคุณๆท่านๆ จึงมิต่างกันครับ

Comment

Originally posted by NICKKIEZ View Post
                          น้ำกรองเอาเลยดีกว่าครับ น้ำเปล่า น้ำดื่ม น้ำกิน น้ำอาบ

Coolant มันจะเห็นผลจริงๆก็ต่อเมื่อ ราวๆ 85 องศาขึ้นไปครับ

Coolant กับ น้ำ ในการระบายความร้อนของชุดคอมฯ ของคุณๆท่านๆ จึงมิต่างกันครับ

Comment

Working...
                          X