Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้พัดลมระบายความร้อนโน็ตบุคยี้ห้อไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้พัดลมระบายความร้อนโน็ตบุคยี้ห้อไหนดีครับ

แนะนำที่ครับ ขอรูปด่้วยครับขอบคุณครับ

มีงบเท่าไรอะครับ

Comment

หนักๆสุดสองพันครับ ขอลมเเรงๆเว็คๆครบั

Comment

มีใครจั๊มพัดลมเข้า USB เองไหม มาแชร์กันหน่อยดิ(เปิดกระทู้ใหม่น่ะ) ตอนนี้หาไม่ได้เลย เพราะว่า Notebook ต่างยี่ห้อ ก็มีวิธีการวาง"ช่องระบายความร้อน" ไม่เหมือนกัน และอีกอย่าง ถ้าทำเองได้อ่ะ จะใส่กี่ตัวก็ได้(ถ้าต่อไฟเอาเองน่ะ) เหะเหะ

อยากทำเองครับ.....

Comment

150ก็พอแล้วครับพี่น้อง ยุคข้าวยากหมากแพง

อยากได้ของแพงก็ได้ มาแค่เตือนสติครับ อิอิ

Comment

ลมเป่าหรือลมดูด
            อันไหนดีกว่ากัน

Comment

Originally posted by Toon_zaa View Post
              ลมเป่าหรือลมดูด
              อันไหนดีกว่ากัน
              ส่วนตัวผมชอบแบบเป่าครับ
              เพราะแบบดูดนั้น แรงมันน้อยมากกกกกกกกกก ลองเอามือไปวางตรงช่องที่มันระบายออกแล้วจะบ้าตาย
              แทบจะไม่มีลมออกมาเลย
              - ซื้อแบบเป่าเถอะครับ แต่ข้อเสีัยก็คือ ฝุ่นมันจะเข้าเครื่องครับ แต่ระบายได้ดีกว่าแบบดูดออกแน่นอนครับ

Comment

สำหรับเครื่องผมไม่ดีแน่ครับ พัดลมใน Notebook ก็ดูด ตัว Cooler ก็ดูดออกอีก สรุป ลมไม่เข้า ร้อนกว่าเดิม -*-

Comment

ใช้ NC-1000ของZMอยู่ ใช้ดีในห้องแอร์เพราะวัสดุเป็นอลูมิเนียม ลมที่ออกมาเลยเย็นๆ

เเต่ถ้าไม่ได้เปิดแอร์จะใช้Coolerของฮาตาริแทน

Comment

coolermaster วันก่อนผมไปดูอันละพันหกสวยดี สำหรับ 15 นิ้ว
                    อันใหญ่สำหรับ 17 สองพันครับ

Comment

ของจีน 3ใบพัด150 ครับ แต่กะว่าจาติดพัดลมเพิ่มอีก 2 ตัว อิอิ

Comment

Working...
                      X