Announcement

Collapse
No announcement yet.

Assassin's Creed เล่นไปสักพักขึ้นจอฟ้าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Assassin's Creed เล่นไปสักพักขึ้นจอฟ้าครับ

spex นะครับ
    pentiumE 2160 @ 2.7
    ram 1 Gb
    MB gigabyte
    Ati HD3850
    hdd 250+80
    supply delux 450
    สเป็กนี้เล่นcrysis ได้ปกตินะครับ ไดรเวอร์ 8.4 ครับ
    ไม่ทราว่าค้างเป็นเพราะอะไรครับ

psu รึป่าวครับ

ลองอัดไฟแรมไปอีกครับ

Comment

สงสัย ไฟแรมไม่พอมั้ง
      ผมก็เปงเพราะไม่ได้ทด
      เป็นตั้งแค่950ขึ้นไป
      ผมใช้bus 800kingtonบอร์ดมันจ่ายไฟให้ไม่พอเลยแต็บ
      เลยใช้940สบายๆๆ

Comment

ผมก็เป็นครับ เล่นๆ อยู่ ค้าง แล้ว ก็จอฝ้า แล้วก็ รีไปเอง -*-

Comment

คือผมไม่ได้ oc ram นะครับ ปรับให้มันอยู่ที่ 800 เหมือนเดิม ต้องเพิ่มไฟด้วยหรอคับ

Comment

เช็คอุณหภูมิยังครับ

Comment

เปิดพัดลมจ่อตลอดด้วยอ่า ว่าจะเกี่ยวที่อุณหภูมิปะ

Comment

คิดว่าน่าจะมาจาก PSU ครับแล้วเป็นแบบนี้ทุกเกมส์หรือมั้ยครับถ้ามันเป็นทุเกมส์ทั้งหมดทั้งเกมส์เก่า ใหม่ ลองเช็คอุณหภูมิกับแรมดูครับว่าใส่แน่นหรือเปล่าครับลองเช็คอุปกรณ์ในเครื่องทุกอย่างถ้าทุกอย่างแน่นแล้วก็คงน่าจะเป็นที่เรื่อง PSU

Comment

เปนแค่เกมเดียวนะคับ crysis ยังเล่นได้ปกติเลยครับ ลบออกลงใหม่ก็แล้ว เลยไม่รู้ต้องทำยังไงละคับ

Comment

ไม่ oc แล้ว ปรับ low หมดก็ไม่หายครับ ใครทราบ พอช่วยได้ช่วยี่ครับ

Comment

ใช้ sound รึป่าวครับ ของผม บางครั้ง มีปัญหา กับ sound Card

Comment

ดูอุณหภูมิ มัน 59 องศา นะครับ ไม่ oc คับร้อนไปมั้ยครับ ซิ้งเดิม

Comment

ลองปรับ multi sample ใน option ในเกมส์นะครับ ให้เป็น 1 นะครับ ถ้าปรับเต็ม 3 มันจะขึ้นจอฟ้า

Comment

multi sample ก็ปรับแค่ 1 ครับ สงสัยว่าเป็นที่อุณหภูมิ เช้คจาก sandra มันขึ้นประมาณ
                            60 idle cpu
                            47 mb แต่ผมคิดว่า อุณหภูมิคงสลับกันเพราะเช็คจากใน bios cpu จะประมาณ 47 องศานะครับ
                            มีโปรแกรมอื่นที่เช็คอุณหภูมิ cpu ชัวๆมั้ยครับ

Comment

Working...
                            X