Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้า firefox,google chrome ไม่ได้แต่ ie ใช้ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้า firefox,google chrome ไม่ได้แต่ ie ใช้ได้

ผม scan ไวรัสแล้วพอ restart เครื่องแล้วปรากฏว่า firefox กับ google chrome ใช้ไม่ได้ firefox กดเข้าเว็บแล้วไม่ยอมโหลด google chrome ลบแล้วลงใหม่ไม่ได้ได้ครับ
    ขึ้นหน้าต่างว่า "โปรแกรมไม่สามารถเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ต" แต่ ie ใช้ได้ปกติครับ พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ
    ติดตั้ง chrome.jpg

ผมก็นึกว่าผมจะเป็นคนเดียวซะอีก Firefox&Chome Plugin shockwave ไม่ตอบสนอง
    รอท่านอื่นมาตอบนะครับ ตอนนี้ IE ดูเทพไปเลย 555+

Comment

เออ จริงด้วย ของผมเป็นหมดเลย ยกเว้น ie เข้าโครม shockwave flashplayer has crash เข้า หมาน้ำ Plugin shockwave ไม่ตอบสนอง ดันไปครับ

Comment

เป็นอะไรกันน่ะ ของผมไม่เห็นเป็นกับเค้ามั่ง
        ใช้ antivirus อะไรกันครับน่ะ? ตัวเดียวกันแล้วมีปัญหากันหมดเลยหรือเปล่า?

Comment

Originally posted by tuajing View Post
          เป็นอะไรกันน่ะ ของผมไม่เห็นเป็นกับเค้ามั่ง
          ใช้ antivirus อะไรกันครับน่ะ? ตัวเดียวกันแล้วมีปัญหากันหมดเลยหรือเปล่า?

เครื่องผมลองลงวินโดวใหม่โดยยังที่ไม่ได้ลงแอนตี้ไวรัสก็เป็นครับ คล้ายๆเหมือนพวก flash player มันชนกันหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ

Comment

ผมก็ เป็น ครับ

Comment

Originally posted by hypolynch View Post
              ผมไม่เป็นนะ ไม่ได้อัพเดทอะไรเลย
              chrome รุ่น 28.0.1500.71 m
              firefox รุ่น 22 ครับ

Comment

Originally posted by hypolynch View Post
                - ผ่านมาจะ 1 ปี เต็มๆ อยู่แล้ว ยังเป็นตามเขาเหล่านั้นอยู่อีกหรือครับ

Comment

.. ผมก็พึ่งเป็นเหมือนกัน มันอัพเดทใหม่ เพี้ยงเลย Chrome ตอนใช้ 27.xxx ก็ดีอยู่ แต่พอมันอัพ 28.0.1500.71m เพี้ยนเลย คอม ทั้ง 3 เครื่องเพี้ยนหมด วันนี้มันอัพเป็น 28.0.1500.72m ยิ่งหนักขึ้น ..

Comment

Working...
                  X