Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอนวิธีโหลดบิตหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอด้วยครับ ขอบคุณครับ^^

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
      ระวังเจ้าของสำนวนมาเอาคืนนะยุ

แฮะๆๆ โดนเจ๊ซอยแซว เลย T_T

Comment

คุณ ha tori
        คุณ gigamack
        คุณ crYsIs เช็ค PM ครับ <-------------- ยืมสำนวน ท่าน JOB Areyo มา อิอิ

ตอนนี้กำลังมีกิจกรรมร่มสนุดตอบปัญหาขำๆ มีรางวัลเป็น ค่าอัพโหลดด้วยครับ ^^

Comment

โทดทีนะครับ ค่าอัพโหลด คือไรเหรอ???

Comment

ขอด้วยครับ

Comment

ขอด้วยคับ แล้ว PM มันคืออะไรอ่ะ มะค่อยได้เข้าเวบเรยมีศัพท์ใหม่อีกแล้ว

Comment

Originally posted by gigamack View Post
                โทดทีนะครับ ค่าอัพโหลด คือไรเหรอ???
                0.0
                อ่า เอางี้ครับผมอธิบาย / ยกตัวอย่างง่ายๆให้ฟัง
                อันดับแรก ต้องรู้จักคำว่า เรโช (Ratio) ก่อนครับ ค่าเรโชคืออัตราส่วนการแชร์ข้อมูลระหว่างคุณกับคนอื่นโดยข้อมูลที่คุณได้รับไปจากผู้อื่นจะเรียกว่าค่าดาวน์โหลดและ ผู้อื่นได้รับจากคุณเรียกว่าอัพโหลด ค่าเรโชจะเป็น เรโช=อัพโหลด/ดาวน์โหลด โดยดาวน์โหลดต้องมากกว่า 0 ซึ่งปกติคุณควรรักษาคาเรโชให้มากกว่าหรือเท่ากับ 1 อยู่เสมอ หรือพูดง่ายๆ คุณรับของคนอื่นมาเท่าไร ก็ต้องคืนไปให้คนอื่น มากเท่ากัน ซึ่งถ้าค่าเรโชต่ำกว่า 1 อาจส่งผลให้คุณโดนระงับการใช้งานได้ โดยค่าเรโชนี้จะเป็นค่าเรโชรวมทั้งหมด นอกจากนี้ยังมีค่าเรโชของแต่ละไฟล์(ทอแรนต์)แสดงเพิ่มเติมด้วยว่าอัตราการรับและปล่อยของคุณสำหรับไฟล์นั้นๆเป็นเช่นไร ในบางครั้งหากพบว่าค่าเรโชของคุณเป็น Inf แสดงว่าคุณยังไม่เคยมีการดาวน์โหลดไฟล์ แต่หากเป็นเครื่องหมาย --- แสดงว่าคุณยังไม่เคยทั้งอัพโหลดและดาวน์โหลดเลย

พอเข้าใจไหมครับ >.<

Comment

Originally posted by zuneoh View Post
                  ขอด้วยคับ แล้ว PM มันคืออะไรอ่ะ มะค่อยได้เข้าเวบเรยมีศัพท์ใหม่อีกแล้ว
                  0.0
                  PM น่าตะย่อมาจาก Personal Massage ครับ(เดาเอา LOL) แปลว่า ข้อความส่วนตัวนั่นเองครับ
                  เมื่อUser ใดๆ สมัครสมาชิกเวแ OCZ แห่งนี้ จะสามารถใช้งาน ส่วนนี้ได้อัตโนมัตครับ
                  ส่วนการเช็ต PM ทำได้โดย
                  มองดูด้านบนขวาของเพขครับ ใต้ชื่อคุณ เช่น

ยินดีต้อนรับ คุณ colingpowder
                  คุณมาครั้งล่าสุดเมื่อ วันนี้ เวลา 08:16
                  ข้อความส่วนตัว: ยังไม่ได้อ่าน 1, รวม 33.

แล้วกดเข้าไปที่ ข้อความสีส้มๆเลย (ผมเน้นสีไว้ให้ความจิงเป็นสีดำ >.<)
                  พอกดเข้าไปแล้วก็ดูที่ Inbox ครับ จะมี หัวข้อที่ คนอื่นส่งมาหา และ มีชื่อผู้ส่งอยู่ด้านล่างครับ
                  ^^

Comment

คุณ ป่าน
                    คุณ suneoh เช็ค PM ครับ <-------------- ยืมสำนวน ท่าน JOB Areyo มา อิอิ

Comment

ใครอยากได้เวปบิทอีกก้อ PM มานะเดี๋ยวจัดให้จ้า

Comment

อยากได้ ครับ แล้วส่ง pm ยังไง ต้องใช้เครื่องแรง ไหม.ใช้ P866 ได้ไหมครับ

Comment

คุณ nara เช็ค PM ครับ
                          ปล. P3 866 โหลดสบายครับ ขอแค่มีเนตไฮสปีด ความเร็วสัก 256/128 kpbs ก็ใช้ได้แล้วครับ
                          ^^

Comment

ขอด้วยคนนะค้าบบ...

Comment

คุณ Ikamex เช็ค PM ครับ <-------------- ยืมสำนวน ท่าน JOB Areyo มา อิอิ

Comment

ขอด้วยคนครับพี่ (ขอบคุณอย่างสูงสุด) gunya18@hotmail.com

Comment

Working...
                                X