Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่เซียร์รังสิตมี X3 2.1 กับ xFORCE 5 ขายมั้ยครับ ถ้ามี ราคาเท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่เซียร์รังสิตมี X3 2.1 กับ xFORCE 5 ขายมั้ยครับ ถ้ามี ราคาเท่าไหร่ครับ

^
    ^
    ^
    ตามนั้นครับ พอดีอยู่ต่างจังหวัด ไม่เคยได้ไปซักที เลยไม่รู้ว่ามีอะไรขายบ้าง

ปล.ช่วยเปรียบเทียบเสียงของสองตัวนี้ให้ทีนะครับ เรื่องเสียงกลางและเสียงเบส
    ปล2.ผมเน้นเบสเป็นหลักครับ หนักๆแน่นๆนุ่มๆ
    ปล4.ขอชื่อร้านด้วยนะครับ ขอร้านที่ถูกๆหน่อย
    ปล3.ขอบคุณครับ

X3 2.1 2700-2990 โดยประมาณ ชั้น 2 มีอยู่หลายร้าน เดินดูได้เลย
    xFORCE 5 ผมก็ไปหามาเหมือนกัน เจอแต่ xFORCE 3 ราคา2000 ชั้นล่าง

Comment

แล้วเสียงเป็นไงบ้างครับ XForce3

Comment

มาช่วยกันตอบหน่อยนะครับ

Comment

xFORCE 5 คับผมว่าซัพแน่นกว่าแน่ๆ เพราะเคยลอง Comet-D2 ซัพเหมือนกันกระหึ่มได้ใจ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
            xFORCE 5 คับผมว่าซัพแน่นกว่าแน่ๆ เพราะเคยลอง Comet-D2 ซัพเหมือนกันกระหึ่มได้ใจ
            แล้วค่าตัวมันเท่าไหร่เหรอครับ

Comment

xFORCE 3 เด่นเสียงกลางและแหลม น่าจะเหมาะกับเพลงช้าฟังสบายๆมากกว่า
              เบสก็ใช้ได้ ไม่กระแทก แต่ก็ไม่เด่น ฟัง แนว Rock คงไม่เหมาะ
              สุดท้ายคงต้องอยู่ที่ความชอบแต่ละบุคคล คงต้องไปลองฟังเอาเองล่ะครับ

Comment

Originally posted by Benz_36 View Post
                แล้วค่าตัวมันเท่าไหร่เหรอครับ
                XForce5 น่าจะประมาณ3000 ส่วนComet-D2ก็4000พัน

Comment

ขอบคุณครับ

ใครมีอะไรมาแนะนำอีก ก็เชิญเลยนะครับ

Edit: เจ้า xFORCE 5 เทียบคุณภาพต่อราคา มันคุ้มมั้ยครับ
                  Last edited by Benz_36; 27 Apr 2008, 11:08:02.

Comment

xFORCE 5 3,150 คับ ชั้น2 มั้งถ้าจำไม่ผิด

Comment

Working...
                    X