Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ HIS 3650 ICEQ TURBO 512 DDR3 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ HIS 3650 ICEQ TURBO 512 DDR3 ครับ

พอดีเพื่อนผมพึ่งซื้อ VGA มา คือ HIS 3650 ICEQ TURBO 512 DDR3 ราคา 3500
    ที่ comok
    มาเสียบใช้ (ใช้หัวแปลงด้วย ) ปรากฏว่า ที่จอ ไม่มีไรขึ้นเลย เป็นจอดำๆ เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น
    (จอ CRT )

ใช้
    ASrock Alive NF7G-Hd720p R2
    AMD X2m 4800+
    ram Kingtons 1 Gb
    PSU ติดเคส ดีลัก 500 W

ต่อมาลองเอาการ์ดตัวอื่นมาลอง เช็คหัวแปลงดูว่าเสียปล่าว ก็ใช้ได้ปกติ

เลยเปลี่ยน เทส อีกเครื่องดู

ECS ECS P4M900T-M2
    E2160
    ram Kingtons 1 Gb * 2
    PSU ติดเคส Gview 480 w

ผลก็เป็นเหมือนเดิมครับ
    ู ช่วยทีครับ งงมากๆ ไม่รู้เพราะไร

หรือใช้ไม่ได้จะได้ไปเปลี่ยนตัวใหม่ วัน จันทร์
    ขอบคุณมากๆครับ

ถ้าลอง 2 เครื่องแล้วอาการเหมือนกันงานก็คงต้องเคลมละครับ

Comment

งานเข้า

Comment

สงสัยตองเปลี่ยนตัวใหม่ จริงๆ เฮ้อ...

Comment

โทษทีครับ ลืมบอกอีกอย่างไป
          พัดลมการ์ดจอก็หมุนนะครับ การ์ดจอก็ร้อนด้วย
          แต่ที่จอไม่แสดงผลอะไรเลยครับ

งงมาก เปลียนเป็นจอ LCD เสียบกับการ์ดจอโดยตรงโดยไม่ใช้หัวแปลงก็เป็นเหมือนเดิม แบบว่าไม่มีปฏิกิริยาไรเลย

Comment

2 ตัวนั้นออนบอร์ดทั้งคู่ไหมครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ใช้ได้แล้วครับ ปรับ onborad ไปมาก็ได้แล้ว

แล้ว ATI TOOL มันปรับรอบพัดลมได้มัยครับ

Comment

ดีแล้วคับที่ใช้ได้ นึกว่าจะมีปัญหาเยอะกว่านี้ เพราะผมก็ว่าจะซื้อมาใช้เหมือนกัน

Comment

คงลืมปิดการใช้งานออนบอร์ด

Comment

Working...
                  X