Announcement

Collapse
No announcement yet.

"เปิดประเด็น" เพื่อนของคุณรู้จัก Crysis/Cod4/Gear of War/Bioshock/RSV2 หรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• "เปิดประเด็น" เพื่อนของคุณรู้จัก Crysis/Cod4/Gear of War/Bioshock/RSV2 หรือเปล่า

"เปิดประเด็น" เพื่อนของคุณรู้จัก Crysis/Cod4/Gear of War/Bioshock/RSV2 หรือเปล่า

คือไม่ใช่อะไรหรอกนะครับ เต่หลังจากที่ได้ไปอ่าน Topic ซึ่งโพสว่า

"Xbox360 กับ PS3 ไม่ดังในไทยหรอ"
    "ผมอยากรู้จัง จนซื้อ xbox360 มาเล่นแล้ว พอผมไปถามเพื่อนที่ รร. ในห้องผมน่ะ
    ผมงงเลย ไม่มีใครรู้จักเลย มีแต่PS3บางคน ถึงน้อยมากๆ เหอๆ อยากงี้เขาเรียก ว่าสื่อด้อยไปอะเปล่าเหอๆ งงมากๆๆ หรือว่า เขตสะพานสูง อยู่นอกกรุงอะไรเปล่า สงสัยตอนนี้เกม online คลองประเทศอยู่ 555+ "
    "วินนิ่งไหมสาดดดดดดดด

ดอทเอกับกูป่าวสาดดดดดดดดดด

เอสเอฟกูไหมอ่อนนนนนนนนนนนนนนนนน

บอทแข่งกูป่าววววววววววววววววววววว

บลาๆๆๆ สารพัดมากมาย

เหตุผลที่ทำไม เด็กไทยไม่เจริญปัญญา ทางการเล่นเกม
    น้อยคนที่จะพัฒนาจากเกรียนเกม มาเป็น เกมเมอร์ได้"
    http://www.gconsole.com/forum/show.p...ge=15&id=38289

เลยลองมาถามดูว่าเพื่อนของคุณเเต่ละคน (ขอเป็นเฉพาะคนที่กำลังศึกษาเล่าเรียนอยู่นะครับ ประถม มัธยม มหาลัย ได้หมดครับ) ว่าถ้าลองไปถามเพื่อนๆของคุณว่า

"รู้จัก "Crysis/Cod4/Gear of War/Bioshock/RSV2 หรือปล่าว"

เค้าจะตอบกันว่ายังไง กลับกัน หากย้อนกลับไปถามว่า

"รู้จัก SF/DotA/Cabal หรือปล่าว"

Last edited by hoomupoo; 26 Apr 2008, 20:29:59.

55555+ มาคนแรกปูสาดรอท่าครับได้ใจมาก ที่แน่ๆผม onlineไม่เป็น ล่อเป้านะเรา

Comment

อืม พวกนี้มีเยอะนะ แล้วผมก็เล่น Dota ด้วยแหละ 555 แต่ได้คอมใหม่มาก็ไม่แตะ Dota ละ แตะ Crysis ดีกว่า ^^

Comment

รู้ กับ ไม่รู้เท่านั้นแหล่ะครับ

ลองให้เค้าเล่าเรื่องการเมืองแบบลึกๆบ้างสิ คุณไม่รู้ ก็เหมือนๆกันนั่นแหล่ะ

ปล.อย่าเปรียบโง่กับไม่โง่สิ

Comment

55555+ เพื่อนๆ ผมรู้จักเกม Crysis/Cod4/Gear of War/Bioshock/RSV2
          แค่ 2 คนมั่ง ที่เหลื่อ เบื่อมันเลย ท้าแต่เกม ชั้นต่ำ อิอิ เกมชั้นสูงเล่นกันไม่เป็น อิอิ
          เป็นแบบ ......

วินนิ่งไหมสาดดดดดดดด

เอสเอฟกูไหมอ่อนนนนนนนนนนนนนนนนน

บอทแข่งกูป่าววววววววววววววววววววว

Comment

ผมถามเพื่อนในห้อง ไอ้คนที่บ้านมีร้าน PS2 มันจะรุ้จัก PS3 กับ 360

แล้วผมได้ถามเด็ก ม.1 ห้องคิง(ผม ม.2) สรุปว่ามี เล่น crysis คนนึง น้องเขาใช้ 86 เหมือนกัน + 4300 non OC

แล้วถามเพื่อนส่วนใหญ่ โห่ กูว่าทั้งโลก SF มันสุดแล้วว้อยยยย

Comment

เพื่อนๆผมที่มหาลัย ส่วนใหญ่รู้จักหมดนะพวก ps3 xbox360
              แต่แทบไม่มีใครเล่น เพราะเล่นแต่เกมออนไลน์
              อย่างบางคนนะเครื่องแรงๆ ลง gears of war ได้สบายๆ เอาให้มันเล่นมันยังไม่เล่นเลยไม่รู้ทำไม
              อุส่าลง pc จะได้ไม่ต้องซื้อ360 -*-

Comment

แล้วไม่ลองตั้งกระทู้ถามกลับมั่งล่ะครับ ว่าคนที่มาตอบใน oc รู้จักSF/DotA/Cabal หรือปล่าว ผมก็ตอบได้เลยว่าไม่รู้จริงๆ

คงจะบอกเท่าที่รู้คือ ฮามาชิGOWกะเรามั๊ยแสราดดดดดดดด

COD4 onlineกะเราป่าวแสราดดดดดดดด

PES2008กะเราไหมอ่อนนนนนนนนนนนนนนนนน

prostreetแข่งกะตรูป่าววววววววววววววววววววว

ก็คงเหมือนกันแหละครับ อิอิ

Comment

Originally posted by pikky_potter View Post
                  แล้วไม่ลองตั้งกระทู้ถามกลับมั่งล่ะครับ ว่าคนที่มาตอบใน oc รู้จักSF/DotA/Cabal หรือปล่าว ผมก็ตอบได้เลยว่าไม่รู้จริงๆ

คงจะบอกเท่าที่รู้คือ ฮามาชิGOWกะเรามั๊ยแสราดดดดดดดด

COD4 onlineกะเราป่าวแสราดดดดดดดด

PES2008กะเราไหมอ่อนนนนนนนนนนนนนนนนน

prostreetแข่งกะตรูป่าววววววววววววววววววววว

ก็คงเหมือนกันแหละครับ อิอิ
                  2142 กับผมป่าวแสดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

แต่ที่พูดคือ อยากรู้ว่าทำไมพวกเขารุ้จังแต่เกมเกรียนๆไงละ

Comment

ผม : วันก่อนไปเล่น cod4 บ้านกู ชอบป่ะ
                    เพื่อน : ชอบดิ มันโคตรอ่ะ
                    ผม : แล้วยังเล่น SF อยู่ทำไมวะ
                    เพื่อน : ก็เครื่องกูเล่นได้แค่นี้ (บ้านมันรวยนะ ไม่ใช่ไม่มีตังค์)

สรุปว่า มันอยู่ที่ความสนใจของแต่ละคนด้วย
                    คนชอบเล่นเกมคอมโดยเฉพาะเกมออฟไลน์ ก็ต้องสนใจคอมในประมาณนึง

Comment

555 ฮาง่ะ

ผมปรกติเล่นหมดทุกอย่างเลยครับ
                      เพื่อนผมปกติมันเล่นแต่เกมออนไลน์

พอดีมันอยากซื้อเครื่องใหม่ให้ผมจัดเครื่องให้ผมก็ใส่ให้ซะแรงเลย เอาแค่ 8800gt พอเดี๋ยวเกินหน้าเกินตาผม
                      ให้ผมลงเครื่องให้เส็ดเรียบร้อยก็เลย แถมเกม COD4 กับ LOst planet ไปด้วย
                      มันก็บอกผม "เห้ยเกมที่แก ลงให้เรา สนุกทุกเกมเลยว่ะ " ภาพสวยดี
                      ผมก็เลยบอกมันไปว่า "นายพลาดไปหลายเกมเลยว่ะ เราเล่นจบไปหมดแล้ว ก๊าก!!"
                      มัวแต่เล่นเกมออนไลน์ ภาพเห่ยๆอยู่ได้
                      BF2 online ก็มี COD4 online ก็ได้ และอื่นๆอีกมากมาย

ปล. ผมเลยเอา 8800gt ให้มันไงอิอิ
                      Last edited by amppeter; 27 Apr 2008, 00:29:12.

Comment

ผมเคยถามประมาณนี้แต่ไม่ใชช่ "รู้จัก "Crysis/Cod4/Gear of War/Bioshock/RSV2 หรือปล่าว"

มันตอบ "คืออ่ะไรวะ เปงไงวะเอามาให้กุลองมั่งดิ"

แต่พอ "รู้จัก SF/DotA/Cabal หรือปล่าว"

มันตอบ "มืงจะบ้าป่าวมืงเล่นอยู๋กับกู แล้วกูจะไม่รู้จักได้ไง ไอ้บ้า หาว่ากุอ่อนไง"

อันนี้ฮาดี

"วินนิ่งไหมสาดดดดดดดด

เหตุผลที่ทำไม เด็กไทยไม่เจริญปัญญา ทางการเล่นเกม
                        น้อยคนที่จะพัฒนาจากเกรียนเกม มาเป็น เกมเมอร์ได้"
                        กับอันนี้

ก็คงเหมือนกันแหละครับ อิอิ"

Comment

เลยลองมาถามดูว่าเพื่อนของคุณเเต่ละคน (ขอเป็นเฉพาะคนที่กำลังศึกษาเล่าเรียนอยู่นะครับ ประถม มัธยม มหาลัย ได้หมดครับ) ........อดแสดงความเห็นเลยตู.......อิอิ

Comment

-*- ผมเล่นหมดครับ OFF LINE ทั้ง COD 4 / Gears Of War / Bioshock / Crysis อื่น ๆ

ON LINE ทั้ง DotA / SF / Cabal / และ online อื่น ๆ ย้อนกลับไป 3-4 ปีก่อน RAGNAROK

ผมก็เล่นมาตลอด RYL ก็นั่งเล่นกับเพื่อน ๆ ได้ ทั้งวัน SF ก็ สนุกดี เล่นแล้วก็ขำชื่อของแต่ละคน

ใครไม่เชื่อลองสังเกตุดี ๆ ครับ แล้วจะฮา กับชื่อของแต่ละคน Seal Online ก็เล่น Yulgang อีกละ

โอ้ยเยอะแยะ

เกมส์ที่หลายคนบอกว่าสุดยอดอย่าง Crysis ส่วนตัวผมเองน่ะครับ ไม่สนุกเลยซักนิด ลงไปเล่นได้ 2-3

ด่านก็ลบแล้วครับ ไม่รู้ว่าทำไม -*- ความมันส์ขอยกให้ COD4 หรือ Gears Of War สนุกกว่าเยอะ

ผมว่าแล้วแต่อะว่าคนเค้าจะเล่น OFF หรือ ON บางคน เล่นแต่ OFF บางคน เล่น ON บางคนเล่นหมด

Online ก็ดีน่ะครับ เล่นแล้วได้สังคม ผมเล่น RAGNAROK ก็มีเพื่อนฝูงเยอะแยะ คบกันมา 3-4 ปี ก็มี

OFF LINE ก็เล่นได้คนเดียวสนุก ๆ จบก็เล่นใหม่ นานาจิตตัง หรือจะเล่น Online ก็ได้ แต่ส่วนใหญ่จะ

เล่นแล้วจบไปเป็น เกมส์ ๆ มากกว่า

Comment

Originally posted by ez2o2z View Post
                              -*- ผมเล่นหมดครับ OFF LINE ทั้ง COD 4 / Gears Of War / Bioshock / Crysis อื่น ๆ

ON LINE ทั้ง DotA / SF / Cabal / และ online อื่น ๆ ย้อนกลับไป 3-4 ปีก่อน RAGNAROK

ผมก็เล่นมาตลอด RYL ก็นั่งเล่นกับเพื่อน ๆ ได้ ทั้งวัน SF ก็ สนุกดี เล่นแล้วก็ขำชื่อของแต่ละคน

ใครไม่เชื่อลองสังเกตุดี ๆ ครับ แล้วจะฮา กับชื่อของแต่ละคน Seal Online ก็เล่น Yulgang อีกละ

โอ้ยเยอะแยะ

เกมส์ที่หลายคนบอกว่าสุดยอดอย่าง Crysis ส่วนตัวผมเองน่ะครับ ไม่สนุกเลยซักนิด ลงไปเล่นได้ 2-3

ด่านก็ลบแล้วครับ ไม่รู้ว่าทำไม -*- ความมันส์ขอยกให้ COD4 หรือ Gears Of War สนุกกว่าเยอะ

ผมว่าแล้วแต่อะว่าคนเค้าจะเล่น OFF หรือ ON บางคน เล่นแต่ OFF บางคน เล่น ON บางคนเล่นหมด

Online ก็ดีน่ะครับ เล่นแล้วได้สังคม ผมเล่น RAGNAROK ก็มีเพื่อนฝูงเยอะแยะ คบกันมา 3-4 ปี ก็มี

OFF LINE ก็เล่นได้คนเดียวสนุก ๆ จบก็เล่นใหม่ นานาจิตตัง หรือจะเล่น Online ก็ได้ แต่ส่วนใหญ่จะ

เล่นแล้วจบไปเป็น เกมส์ ๆ มากกว่า
                              crysis

มันจะสนุกตอนเจอเอเลี่ยนแล้วครับ เพ่นหันแน็ป แต่หลังจาอวกใน core ก่อนนะ

Comment

Working...
                              X