Announcement

Collapse
No announcement yet.

Enermax 460W VE ต่อ 6pin เข้าการ์ดจอ ยังไงดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Enermax 460W VE ต่อ 6pin เข้าการ์ดจอ ยังไงดีคับ

Enermax 460W VE ต่อ 6pin เข้าการ์ดจอ ยังไงดีคับ

ผมจำไม่ได้แล้วคับว่ามันมี 6pin ติดมาด้วยหรือป่าว

ตอนนี้เลยใช้สาย โมเลค ต่อสายแปลง 6pin เข้าการ์ดจอน่ะคับ

เห็นมันมีสายโมเลคที่เขียนไว้ว่า Extra คู่มือบอกว่าใช้สำหรับ VGA AGP 8x คับ
    เอามาต่อสายแปลง 6pin แทนดีไหมคับ

หรือควรต่อจากสายไหนยังไง เพื่อประสิทธอภาพสูงสุดของการ์ดจอคับ

ปล. แล้วตกลงมันมี 6pin ติดมากะตัว PSU ไหมคับ ผมจำไม่ได้อ่ะคับ ยังไม่ได้รื้อสายเลยคับ

ใช้สาย Extra ต่อเข้าสายแปลงเสียบการ์ดจอได้เลยครับ

Comment

มันจะแถมมากับการ์ดจอ
      Enermax 460W ไม่มีสาย 6 pin

Comment

ขอบจัยมากคับ ท่านทั้งสอง

เด๋วผมรื้อใหม่ แล้วต่อเข้ากับ Extra ก้อได้คับ

ต่อกับสายโมเลค แล้วไม่ค่อยสบายใจ เหมือนกับมันไม่ได้ทำมาสำหรับการ์ดจอ

Comment

รู้สึกมันจะเป้นรุ่นเก่านะครับที่ยังไม่มี6pinมาให้ แต่ไฟพอครับกับอุปกรณ์ในเครื่อง ใช้ได้ไม่มีปัญหาอะไร ตรงนี้แหละตอนแรกก็กะจะเอาenermax แต่มันไม่มี6pinเลยเอาttซะงั้น

Comment

Working...
          X