Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมเปิดไม่ติดครับ ดูอาการให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมเปิดไม่ติดครับ ดูอาการให้ทีครับ

อาการนะครับ
    เปิดแล้ว พัดลมติดทุกตัวครับ แต่หน้าจอไม่ขึ้นอะไรเลยครับ ไฟหน้าจอติดนะครับ ไฟ hd. ก็ไม่ขึ้นครับ แต่ก่อนจะเป็นแบบนี้ผม เปิดคอมไว 20 ชม.ครับ พอเปิดไม่ติดผมไปดูพัดลมที่ psu ไม่หมุนครับ
    มันน่าจะเกิดจากอะไรครับ
    ขอบคุณครับ

1.PSU น่าจะไปแล้วครับ ลองเปลี่ยน PSU ตัวอื่นมาใส่รึยัง (เมื่อวานผมก็เปิดไม่ติดเเต่พอเปลี่ยนใหม่เปิดติดเลย)
    2.เสียบสายไฟเข้าเมนบอร์ดเเน่นรึเปล่า รวมทั้งสาย ต่อhd ด้วย(เมื่อวานผมก็เปิดไม่ติดเพราะเเบบนี้)

ลองเปลี่ยนดูนะครับ
    ผมไม่ได้เก่งอะไรเเต่อาศัยประสบการณ์ ต้องซ่อมคอมเองบ่อย ^^
    Last edited by heroin; 27 Apr 2008, 09:25:26.

Comment

ลองเช็คสายไฟตามจุดต่างๆก่อนนะครับว่าแน่นดีไหม psuอายุเท่าไหร่แล้วครับ ถ้าเก่าแล้วอาจะเสียได้นะครับ แล้วที่บอกว่าพอมาเปิดอีกครั้งนี่ไม่ติดคือเปิดไว้20ช.ม.แล้วมันดับเองแล้วพอมาเปิดอีกรอบไม่ติดใช่ไหมครับ ถ้าใช่ผมว่าpsuอาจจะไปสบายแล้วล่ะครับ

Comment

ผมเปิดไว้20 ชม.แล้วปิดเองครับ(ตอนเที่ยง)แล้วกลับมาเปิดอีกที่ตอน3 ทุ่ม ครับ
        คอมเก่าแล้วครับ psu น่าจะ 4 ปี่ได้มั้งครับ
        ลองถอดสายทั้งหมดแล้ว เสียบใหม่หมดเลยครับ อาการเดิมครับ

ขอบคุณ คุณsafe คุณheroin ครับ

Comment

งั้นผมคิดว่าpsuอาจจะเสียนะครับเพราะปกติถ้าพัดลมของมันไม่หมุนนี่เค้าก็เครมกันแล้วล่ะ ลองหาpsuอตัวที่ใช้ได้มาต่อดูละกันนะครับตามท่านheroin

Comment

Working...
          X