Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก clock Q6600 อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก clock Q6600 อะครับ

ตอนนี้ผมใช้ ASUS P5N32E-SLI อยู่อะครับอยากให้เจ้า Q6600ของผมวิ่งซัก 3.00 อะครับช่วยสอนทีครับ

ของผมใช้ gig 6600 วิ่ง 3.00 ปรับบัส 333 ไม่เพิ่มไฟอะไรทั้งสิ้น ก็โออ่ะครับ

Comment

กดบัสเลยครับ ถ้าเข้าวินโดวไม่ได้ก็เพิ่มไฟ

Comment

ตั้งไฟ 1.3 ปรับบัส 333 น่าจะได้น่ะ

Comment

ถ้าผมอยากได้ 3.5 พอดี นี่เอาอะไร * อะไรครับ

Comment

ลากบัสไป 400 ครับ ได้ 3.6

Comment

พัดลมเดิมๆจะขึ้นได้ซักเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by put3d View Post
                พัดลมเดิมๆจะขึ้นได้ซักเท่าไหร่ครับ
                เท่าที่ลอง 3.3-3.4 orthos ไปนานๆแล้วดับครับความร้อยขึ้นเรื่อยๆจนถึง90+ stock นี่คงไหวแค่ 3.0G ละมั้ง

Comment

ของผม Gigabyte EP35-DS3R OCZ2G800*2(4G) ปรับ bus ได้ 312 CPU ขึ้นมาเป็น 2804.00 MHz ถ้าปรับ bus เกินกว่านี้ขึ้นจอฟ้าครับ จะไปต่อให้ถึง 3g ต้องทำยังไงครับ

ปล.พัดลมเดิมเปิดห้องธรรมดาไม่มีแอร์

Comment

Originally posted by put3d View Post
                    ของผม Gigabyte EP35-DS3R OCZ2G800*2(4G) ปรับ bus ได้ 312 CPU ขึ้นมาเป็น 2804.00 MHz ถ้าปรับ bus เกินกว่านี้ขึ้นจอฟ้าครับ จะไปต่อให้ถึง 3g ต้องทำยังไงครับ

ปล.พัดลมเดิมเปิดห้องธรรมดาไม่มีแอร์
                    จอฟ้าคือมันหิวไฟครับ

เพิ่ม Vcore เข้าไปครับท่าน Q6600 มันรับประทานไฟเยอะกว่าสองหัวปกติ

Comment

Originally posted by matoom View Post
                      จอฟ้าคือมันหิวไฟครับ

เพิ่ม Vcore เข้าไปครับท่าน Q6600 มันรับประทานไฟเยอะกว่าสองหัวปกติ
                      ควรเพิ่มขนาดใหนครับไม่ให้อันตราย แล้วอุนหภูมิละครับไม่ควรเกินเท่าไหร่ ตอนนี้ไฟอยู่ที่ 1.4 อุณหภูมิ เกือบๆ 50 ละ

Comment

ควรเพิ่มขนาดใหนครับไม่ให้อันตราย แล้วอุนหภูมิละครับไม่ควรเกินเท่าไหร่ ตอนนี้ไฟอยู่ที่ 1.4 อุณหภูมิ เกือบๆ 50 ละ
                        3.00G 1.45 น่าจะพอส่วน อุณหภูมิ 50 ผมว่าร้อนไปนะสำหรับ Idle แต่ถ้าเป็น FL ก็ปกติครับ

Comment

ลองปรับตามผมดูไหมคับ

- ทดแรม 1:1 (4-4-4-9)
                          - Bus 367 (3.3 Ghz)
                          - ไฟ 1.356
                          - FSB over Voltage +0.2
                          - MCH over Voltage +0.1

idel 45-50 Full ก็+ไป 15-18 องศา พัดลม 1300-1500+ รอบ
                          เล่นเกม /เปิด 24 ชม. ไม่ดับ *จะดับก็ต่อเมื่อ แปลงไฟล์ VDO วิ่ง 3-4 หัว นานๆ*
                          ถ้าจะไม่ให้ดับ คงต้องไปปรับ CL ให้เดิม /เพิ่มไฟไปอีกหน่อยนะคับ

อันที่จิงใจผมอยากไปซัก 3.6 แต่ว่า แรมมัน ห่วยเกิน ก็เลยเอาเท่าที่ไปได้คับ

แรมของคุณดี ลากไป 3.6 ได้สบายๆเลยคับ หา sink ดีๆมาใส่แล้วจับลาก 400x9 เลยคับ อิอิ

Comment

Simply set your fsb to 333
                            that's all ^^
                            GLORIOUS PC MASTER RACE
                            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ตอนนี้ผมจับคู่กับ p5kc วิ่งได้แค่ 3.2 (400*8) ก็ตันแล้วอ่ะ ... แต่ได้แรม 800 ก็โอเคแหละ

Comment

Working...
                              X