Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำPSUทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Mr.T View Post
    คุณก็ลองถามกลับไปสิครับว่า อีนีแม็ก มันดียังไง วงจรภายในมันเหนือกว่ายี่ห้ออื่นตรงไหน

ประสิทธิภาพต่อราคาค้มไหม (ผมก็ยังหาคำตอบไม่ได้เลยว่าทำไมต้องอีนีแม็ก)

**Tagan coolermaster TERMALTARK SilverStone ใช้ดีทุกยี่ห้อครับ

Comment

Originally posted by Mr.T View Post
      คุณก็ลองถามกลับไปสิครับว่า อีนีแม็ก มันดียังไง วงจรภายในมันเหนือกว่ายี่ห้ออื่นตรงไหน

ประสิทธิภาพต่อราคาค้มไหม (ผมก็ยังหาคำตอบไม่ได้เลยว่าทำไมต้องอีนีแม็ก)
      ถามเค้าแล้วครับเค้าบอกว่า มันจ่ายไฟเสถียร ผมเลยถามต่อว่าแล่วยี่ห้ออื่นไม่เสถียรหรอจ่ายไฟเฟสก็เยอะกว่า เค้าก็บอกว่ายี่ห้อมันดี

Comment

Originally posted by guesstp View Post
        ถามเค้าแล้วครับเค้าบอกว่า มันจ่ายไฟเสถียร ผมเลยถามต่อว่าแล่วยี่ห้ออื่นไม่เสถียรหรอจ่ายไฟเฟสก็เยอะกว่า เค้าก็บอกว่ายี่ห้อมันดี
        ยื่ห้อที่แพงๆ หน่อยส่วนใหญ่ก็จ่ายไฟพอๆ กัน หมายถึง อยู่ในระดับที่ยอมรับได้
        แต่เรื่องราคา ส่วนตัวผมบอกว่า ถ้าจะเอา Liberty 620W ราคา 7500
        เอาพวกที่ราคาพอๆกันแต่วัตต์กว่าดีกว่าครับ เช่น TT 850W ยัง 6900 เอง
        Enermax ส่วนตัวผมว่าเลยจาก 460W ไปมันชาร์จเยอะไปครับ

Comment

ผมว่า TG600 U-33 น่าสนนะครับ ถอดสายไม่ได้ ไม่มีไฟ แต่ราคาย่อมเยากว่าเยอะเลย

Comment

อ่าขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by guesstp View Post
              Enermax มันเหมือนยี่ห้อบุกเบิกในบ้านเราครับ ชื่อติดหู และอยู่มานาน
              ซึ่งเมื่อก่อนตัวเลือกก็น้อยด้วย ถ้าคิดจะซื้อ PSU ต่างหาก ก็เห็นจะมีแต่ enermax อยู่แค่จ้าวเดียว

แต่เดี๋ยวนี้ม้นไม่เหมือนเดิมแล้วครับ ตัวเลือกในตลาดตรึม

แต่ enermax ก็ยังอยู่ได้ ถึงแม้จะแพง เป็นเพราะว่ามีจุดแข็งจากชื่อเสียงที่สะสมมานมนานในบ้านเรา

แต่ถ้าเราศึกษาข้อมูลดีๆ อ่าน review เราจะรู้ว่าในตลาดมีตัวเลือกที่เหมาะกับความต้องการของเรา
              ในราคาที่คุ้มค่ากว่า enermax อีกเยอะครับ

คิดคล้ายๆท่าน Gearhead ครับ แต่ต่างกันที่ว่า แม้แต่ตัวดัง 460w ของ Enermax นั้น
              ตอนนี้ผมว่ามันก็แพงไปหน่อยแล้ว เพราะว่าในราคาพอๆกัน มีตัวเลือกของยี่ห้ออื่นเยอะขึ้นครับ
              และบางตัวเหมือนจะมีความคุ้มค่ามากกว่าด้วยครับ

Comment

Originally posted by bobo View Post
                Enermax มันเหมือนยี่ห้อบุกเบิกในบ้านเราครับ ชื่อติดหู และอยู่มานาน
                ซึ่งเมื่อก่อนตัวเลือกก็น้อยด้วย ถ้าคิดจะซื้อ PSU ต่างหาก ก็เห็นจะมีแต่ enermax อยู่แค่จ้าวเดียว

แต่เดี๋ยวนี้ม้นไม่เหมือนเดิมแล้วครับ ตัวเลือกในตลาดตรึม

แต่ enermax ก็ยังอยู่ได้ ถึงแม้จะแพง เป็นเพราะว่ามีจุดแข็งจากชื่อเสียงที่สะสมมานมนานในบ้านเรา

แต่ถ้าเราศึกษาข้อมูลดีๆ อ่าน review เราจะรู้ว่าในตลาดมีตัวเลือกที่เหมาะกับความต้องการของเรา
                ในราคาที่คุ้มค่ากว่า enermax อีกเยอะครับ

คิดคล้ายๆท่าน Gearhead ครับ แต่ต่างกันที่ว่า แม้แต่ตัวดัง 460w ของ Enermax นั้น
                ตอนนี้ผมว่ามันก็แพงไปหน่อยแล้ว เพราะว่าในราคาพอๆกัน มีตัวเลือกของยี่ห้ออื่นเยอะขึ้นครับ
                และบางตัวเหมือนจะมีความคุ้มค่ามากกว่าด้วยครับ
                ผมคิดคล้ายๆท่านอะครับเพราะenermaxชื่อมันมาจากenergyซึ่งมีความหมายว่า พลังงาน ซึ่งมีความคล้องจองกับตัวสินค้า ลูกค้าเลยจำชื่อได้ดีอะครับ

Comment

Working...
                X