Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง HeadSet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง HeadSet

ถ้าผมใช้หูฟัง Headset แล้วอยากเปลี่ยนไปใช้ลำโพงจาก Speaker บ้าง สลับไปมา โดยที่ไม่ต้องมาสลับแจ๊คเสียบเข้าเสียบออกระหว่าง Headset กับ Speaker มีวิธีทำไหมครับ

ซื้อแจ๊กมาแยกที่ sound คับ ตัวละ 20 บาท

Last edited by kgb99; 27 Apr 2008, 12:07:25.

Comment

มีวิธีเดียวหรอครับ คือบางทีอยากฟังด้วย Headset คนเดียว อะครับ ฟังกับ Speaker มันไปรบกวนคนอื่น

Comment

ใช่คับ ลำโพงก็แจ๊กเล็กถูกมั้ย หูฟังก็แจ็กเล็ก

เวลาใช้หูฟังก็ปิดลำโพง หรือเบาเสียงลง ไม่ต้องเสียบเข้าเสียบออก

หรือไม่ก็ลำโพงเสียบข้างหลัง หูฟังเสียบหน้าเคส เอาก็ได้
        Last edited by kgb99; 27 Apr 2008, 14:15:22.

Comment

ของผมบอร์ดมันมี รูเสียง 3 รูป แดง เขียว น้ำเงิน ถ้าจำไม่ผิด มีด้านหลังอย่างเดียวอะ
          เลยถามวิธีคับ เพราะถ้าเสียบเข้าเสียบออกลำบากแน่

Comment

เคยเห็นน่ะครับ มันจะเป็นตัวตัด เป็นสวิทเปิดปิดน่ะครับ สามารถต่อได้หลายตัว ถ้าจะให้ออกตัวไหน ก็เปิดสวิทตัวนั้นครับ ไม่ต้องถอดเข้าออกบ่อยๆ

Comment

Originally posted by leewan View Post
              ของผมบอร์ดมันมี รูเสียง 3 รูป แดง เขียว น้ำเงิน ถ้าจำไม่ผิด มีด้านหลังอย่างเดียวอะ
              เลยถามวิธีคับ เพราะถ้าเสียบเข้าเสียบออกลำบากแน่
              อ๋อ งั้นใช้ที่ผมบอกข้างบนได้เลยคับ เสียบรู สีเขียว

Comment

เอ้อ ไว้ไปหาซื้อม้างดีกว่า

Comment

Working...
                X