Announcement

Collapse
No announcement yet.

งง กับ Riva Tuner ไม่มี customize ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งง กับ Riva Tuner ไม่มี customize ครับ

คือมันมีปุ่มครับ แต่กดแล้ว มันไม่มี ไอ้ตัวที่จะเข้าไป OC น่ะคับ

จริงๆมันจะต้องขึ้นชื่อรุ่น ตรงเมนู costomize แต่นี่มันขึ้น

No Addition information avaliable

ใช้ Sapphire HD3650 512 DDR3 OC

แก้ไขยังไงดีครับ

ใช้ไดร์เวอร์ + riva รุ่นไหนอยู่ครับ

Comment

คือ ผมไม่เคยใช้มาก่อนน่ะครับ
      โหลดแค่โปรแกรม มาเฉยๆ ไม่รู้ว่าต้องลง ไดรเวอร์ ของโปรแกรมอีกทีด้วยเหรอครับ
      ทำยังไงหว่า

Comment

อ่อ ผมเข้าใจที่ถามแล้วครับ

ใช้ 8.4 ครับ

Riva ก็ 2.00 คับ

ถามเพิ่มครับ ผมสามารถปรับ frame rate ได้หรือปล่าวครับ สงสัยว่าทำไม เวลา เลื่อนscroll mouse ภาพมันจะ เป็นคลื่น แต่ไม่กระตกนะครับ แต่ภาพมันไม่ สมูธ น่ะคับ

อันเก่าใช้ GF8400GS ก็ไม่เป็นอะไรน่ะครับ
        ที่เห็ฯชัดๆก็ หน้า page ของ Overclock zone นี่แหละคัรบ http://www.overclockzone.com/index.php

เวลาเลื่อนแล้ว ด้านข้างๆ มันจะกระพริบๆ เป็นขีดๆ น่ะครับ

Comment

สงสัยต้องหา Driver มาลงใหม่คับ

Comment

ตอนนี้ผมลง riva อันใหม่แล้วครับ
            มันสามารถเข้าไปปรับได้แล้วครับ
            แต่ปรับได้แต่ fan
            แต่จะ OC มันก็ให้ กด reboot
            ลองกด detect now
            มันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น เลย
            งง จริงๆ

driver การ์ด เวอร์ชั่นไหนดีสุดครับเนี่ย

Comment

ใช้ riva ตัวใหม่ล่าสุดครับ

http://downloads.guru3d.com/download.php?det=163

Comment

ครับผม ผมใช้ตัวนี้แหละครับ ที่เพิ่งเปลีย่นไป
                ขอบคุณคับ

Comment

Sapphire HD3650 256M DDR3
                  ของผมก็ไม่ขึ้นลองทุกวิถีทางแล้วก็เลยใช้ ATI TOOL แทน

Comment

Working...
                  X