Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการติดแผ่นฟิลม์กันรอย ด้วยตัวเองคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องการติดแผ่นฟิลม์กันรอย ด้วยตัวเองคับ

อยากรู้ว่ามันติดยากไหม มันเหมือนแผ่นสูญญากาศไหมติดผิดลอกใหม่ได่ไหม คือผมไปหาที่เหลิมไทย(ชลบุรี) ใกล้บ้าน แต่มันไม่มีคับ เลยต้องฝากเขาซื้อจากตึกคอมศรีราชาอ่ะ เลยอยากรู้ว่าติดเองมันต้องมีเครื่องมืออะไรช่วยไหม เซงเลยรีบไปกะว่าเอาไปติดที่ร้านเดินหาทั้งชั้นit เลยกับไม่มี

ฟิล์มกันรอย เจอ ผ้าไมโครไฟเบอร์เช็ดทุกอาทิตย์ ก็แทนกันได้ก๊ะ

Film กันรอย VS. Microfiber!! (always clean)

(^O^)

Comment

คือผมกลัวรอยขนแมวที่จอครับ ซื้อมาเดือนนึงเอง เช็ดมากไป เอาผ้าที่แถมมากะชุดทำความสะอาดแหละเช็ด โดนไป1 รอยแล้ว

Comment

ถ้าจะติดก็ต้องเช็ดฝุ่นออกให้หมดไม่ให้เหลือแม้แต่นิดเดียวครับ แล้วค่อยๆติดจากด้านหนึ่งไปด้านหนึ่ง แต่ผมใช้ผ้า microfiber ครับ ใช้มากว่า 6 เืดือน ยังไม่มีรอยเกิดขึ้นเลยครับ เครื่องมือก็คือฝีมือนี่เองครับ

Comment

อั๊งแง๊ว ผ้าที่แถมมา เปง ไมโครไฟเบอป่าวกั๊ะ

ของอามูไม่เปงรอยขนเมี๊ยวนะกั๊บ เช็ดทาถูๆ หลายรอบแง้วอะ

Comment

ซื้อที่ไหนคับผ้าไมโครไฟเบอรืเนี่ย

Comment

IT City มีขายก๊ะ อุ๊ง๊าว

ปล.อามูมือใหม่เดินเข้าไปถามพนักงานหา "ผ้าเช็ดจอ LCD" เค้าก็ยิ้มๆ อะนะ (สงสัยขำตู ชิ ง๊าว -"-!)

Comment

โลตัสมีไหม

Comment

ไป IT City กิ๊! -"-!

(^O^)

Comment

มีทุกที่ครับร้า้้นขายเครื่องเขียนก็น่าจะมีครับถามดูครับ ของ 3M ตอนนี้มันมีแผ่นใหญ่แถมแผ่นเล็กด้วยครับ 175 บาท ถ้าจำไม่ผิดน่ะ
                    Last edited by ThumThum; 27 Apr 2008, 16:34:03.

Comment

ซื้อแผ่นฟิล์มมาแล้วแต่ดันเล็กกว่าจอบานเลย ฝากเขาซื้ออะ บอก14นิ้ววายสกรีนนะ ดันเอาอะไรมาก็ไม่รู้ เซงฮือๆๆ

Comment

MICROFIBER เก๊ะ!!!!

(-"-)!

Comment

เก๊ ก๊ะ ก๊อง

Comment

Working...
                          X