Announcement

Collapse
No announcement yet.

OCแล้วใช้งานนานๆพอรีสตาร์ทเครื่องกลับไปค่าเดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OCแล้วใช้งานนานๆพอรีสตาร์ทเครื่องกลับไปค่าเดิม

คือผมลากe6420 ไป2.8หรือ3.2 (แล้วแต่ใช้งาน) ตอนใช้งานเล่นเกมส์,เล่นเน็ต,รันโปรแกรมทั่วไป,โปรแกรมเทส ไม่มีปัญหาดับ เอ๋อ ,รันOrthos ก็ไม่เปนอะไร เพียงแต่เวลาเปิดเครื่องไว้นานๆเช่นเล่นเกมนานมากๆ(เป็นวัน) หรือเปิดโหลดบิททิ้งไว้ พอจะรีสตาทเพื่อทำอะไรก็แล้วแต่ไม่ว่าจะเปลี่ยนค่าคลอกไหม่ตามใจเราหรือลงโปรแกรมอะไรใหม่ จังหวะจะรีสตาร์ทเครื่องจะดับ1-2ครั้ง(คล้ายRestoreตัวเองไปยังค่าเดิม แล้วก็จิงกลับมาค่าเดิมของe6420 ที่2.13 )
    ตอนนี้เง็งมาก เพราะวินโดว์ก็ไม่เปนอะไร ทุกอย่างมันปกติหมดอะ แต่มีปัญหาก็ตรงนี้แหละ

อยากรู้เหมือนกันครับ ของผมE4300 390*9 มีอาการเดียวกันเลย
    แต่ถ้า 350*9 ปรับAutoทั้งหมด ก็ไม่เป็นครับ

Comment

อาการปกติครับท่าน

ิbios มัน reset เพราะระบบไม่เสถียร

Comment

Working...
      X