Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบโนตบุค3ตัวนี้หน่อยคับพอดีจะซื้อแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบโนตบุค3ตัวนี้หน่อยคับพอดีจะซื้อแล้ว

เอามาใช้ ทำงาน พวก Photoshop Auto cad แล้วก้อมีดูหนังฟังเพลง เล่นเกมส์ คับ
    ถ้าเกมส์ก้อ ประมาน พวก DOT A Ragnarok Luna online freestyle Linage2 อะคับ ถ้าให้ เลือกจาก 3 ยี่ห้อนี้ อะ

1 benq S41-335

รุ่น : BenQ Joybook S41-335
    CPU : Intel Core 2 Duo T7500 (2.2 GHz, L2 4 MB)
    การ์ดจอ : Nvidia GeForce 8600M GS
    หน่วยความจำ : 2 GB DDR2
    ฮาร์ดดิสก์ : 160 G 5400 RPM
    จอภาพ : 14.1 inch WXGA (1280x800)
    ไดร์ฟ : DVD Writer (Dual Layer Support)
    น้ำหนัก : 2.35 kg.
    ประกัน : 2 Y.
    Wireless : Yes Bluetooth : Yes
    Express Card : Yes Web Camera : 1.3 MPixel
    USB : 4 แบตเตอรี่ : Li-ion
    เครื่องอ่านการ์ด : 5 in 1

2 ASUS F8Sv-4S018
    รุ่น : Asus F8Sv-4S018
    CPU : Intel Core 2 Duo T7250 (2.0 GHz, L2 2 MB)
    การ์ดจอ : nVidia GeForce 8600M GT
    หน่วยความจำ : 1 GB DDR2
    ฮาร์ดดิสก์ : 120 G 5400 RPM
    จอภาพ : 14.1 inch WXGA (1280x800)
    ไดร์ฟ : DVD Writer (Dual Layer Support)
    น้ำหนัก : 2.59 kg.
    ประกัน : 2 Y. (Inter.)
    Wireless : Yes Bluetooth : Yes
    Express Card : Yes Web Camera : 1.3 MPixel
    USB : 3 แบตเตอรี่ : Li-ion
    เครื่องอ่านการ์ด : 8 in 1

3 Dell รุ่น Vostro 1400 อะคับ

คืออยากทราบเกี่ยวกับ ว่า ถ้าซื้อ ควรจะแค่ประมาณไหนพออะคับไม่ต้องเอา เกิน จากความจำเป็นที่บอกไปจากข้างต้นอะคับ
    จาก 3 รุ่น นี้ เทียบกันอะคับ

ขอบคุนมากคับที่ช่วยให้ความเห็น

มีปัญหาอาไรกับฟอนท์อ๊ะป่าวที่รัก ... - -"!

Comment

ส่วนตัวชอบ ASUS F8Sv-4S018
      เพราะ VGA อย่างเดียว

Comment

ASUS ผมก้อชอบ VGA เเต่ราคาสูง+เเรมได้ 1gb
        ฺำBenQ ชอบ เเต่เซ็งการ์ดจอได้เเค่ GS
        ฺVostro 1400 ชอบ เเต่เซ็งการ์ดจอได้เเค่ 8400GT
        ฺVostro 1500 ชอบ เเต่เซ็งเครื่องใหญ่ไปหน่อย

-*- เอาไงดีเนี่ย

Comment

ถ้าเปงเค้า เค้าเอา 8600GT

อั๊ง

Comment

เน้นการ์ดจอสูงๆ ไว้ก่อนอ่ะคับ

อย่างอื่นยังพอหาเปลี่ยนได้

Comment

เกม Online ทุกตัวบอกเลยว่า S41 เอาอยู่ทุกเกม All high ครับ

แต่ถ้าชอบเล่นเกมoffline และ3D FPSเจ๋งๆ NFS ฯลฯ และรองรับเกมได้มากกว่า ก็F8SVครับ

Comment

ตามท่านด้านบนเลยครับ^^

Comment

Originally posted by Centrino View Post
                  เกม Online ทุกตัวบอกเลยว่า S41 เอาอยู่ทุกเกม All high ครับ

แต่ถ้าชอบเล่นเกมoffline และ3D FPSเจ๋งๆ NFS ฯลฯ และรองรับเกมได้มากกว่า ก็F8SVครับ
                  เเต่ว่า F8SV กับ Vostro 1500 การ์ดจอมัน 8600GT สูงกว่า

8600GS ของ s41 ไม่ใช่หรอครับ หรือว่ายังไงหรอคับผม

Comment

ความต้องการที่ว่ามาs41สบายๆ แต่ถ้าอยากเอากาดจอแรงไว้่ก่อนงบไม่เกี่ยงก็f8
                    ผมว่าท่านใช้s41ไป2ปีแล้วเปลี่ยนรุ่นตะเสียดายน้อยกว่าเนื่องจากถูกกว่า ถึงf8จะคะแนนกาดจอแรงกว่าแต่เอามาเล่นเกมดูผ่านๆไม่ต่างกันมากคับ

Comment

ขอบบคุณทุกความเห็นครับผม !!

Comment

Working...
                      X