Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ค่ะเรื่อง อุณหภูมิ cpu กะ MB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ค่ะเรื่อง อุณหภูมิ cpu กะ MB

อุณหภูมิ cpu เวลาเล่นเน็ต 48-50 เวลาเล่นเกม ประมาณ 53-54 ค่ะปกติไหมค่ะ ไม่ได้ oc อะไรทั้งสิ้นนะค่ะ ใช้ e6300 เก่าแล้วค่ะ ฝุ่นเกาะเยอะเกี่ยวกับความร้อนไหมค่ะ ส่วนMB 38-42 ไม่เกินนี้ยังปกติอยู่หรือเปล่าค่ะ ทั้งสองอย่างแล้วถ้าผิดปกติควรแก้ยังไงค่ะ ช่วยทีนะค่ะ (พัดลม รวม cpu 4 ตัวค่ะ ห้องไม่แอร์ค่ะ)

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ถือว่าเย็นผิดปกติ

Comment

ไม่ผิดปกติหรอกคับ ธรรมดา แต่เอาฝุ่นออกให้มันบ้างก็ดีนะครับถ้าทำได้

Comment

ของผม cpu 33-35 MB 45 แน่ะ ท่านว่าของผมร้อนมั้ยอะ เมนบอร์ดอะ เทียบกะ จขท. แล้ว MB ผมร้อนจัง
        อ้อ P35 DS3R น่ะคับ

Comment

เมนบอร์ดผม 35 แต่ซีพียู 60+ แย่เลยครับ ใส่สิลิโคนไปเยอะเลย กว่าจะได้ 60+ ตอนแรกขึ้นถึง 70+
          ไม่รู้จะทำไงดีครับ อาจจะต้องเปลี่ยนซิ้งใหม่ แต่หาของถูกๆ ไม่ได้เลย

Comment

เรื่องฝุ่นผมเอาไปเป่าตรงที่เติมลมปั๊มน้ำมันนะครับ ไวดี สะอาดด้วย ^^"

Comment

บอร์ดผม 55 แน่ะ เคสมันอุดอู้น่ะครับ อุปกรณ์แทบล้นเคสละ พัดลมก็ไม่ค่อยแรง

แต่ CPU ประมาณ 40 Full ก็ 55-60

Comment

ทามมาย e6300 เรา 40 เองหว่า mx2 นะ

Comment

cpu ของดิฉันน่าจะมีปัญหาแล้วหละ โอ้วเสียตังอีกแล้ววววว

Comment

Originally posted by Athena View Post
                    cpu ของดิฉันน่าจะมีปัญหาแล้วหละ โอ้วเสียตังอีกแล้ววววว
                    ไม่มีหรอกครับ -0-

Comment

Working...
                    X