Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Bios ของ P35 DS3R คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Bios ของ P35 DS3R คับ

โทดคับ มีเรื่องถามอีกแล้ว
    ผมอยากถามว่าใน Bios ของผมอะ มันเป็นตามรูปอะคับ อยากให้ตรง Case Opened มันเป็น Yes อะคับ ไม่ทราบว่าทำยังไงอะ
    แล้วถ้ามันเป็น Yes แล้วสามารถปรับ ไอ้พวกไฟข้างล่างได้มั้ยคับ

ขอบคุณคับ รอคำตอบอยู่
    Attached Files
    Last edited by wisuhere; 27 Apr 2008, 16:06:48.

พวกไฟข้างล่าง ปรับใน advance mode
    อ่ะโทษที หลงบอร์ด - -*
    Last edited by Takumigrit; 27 Apr 2008, 21:37:34.

Comment

ใน Avanced BIOS Features เหรอคับ ดูแล้วไม่มีอ่ะ
      ผมไปดูใน MB Intelligent Tweaker(M.I.T) ตามรูปน่ะคับ
      รูป 2 อะคับ ใช่ไอ้ตรงล่างๆ ปะที่ปรับไฟอะ

Comment

จัดไปอย่างให้เสียครับ

Comment

คับ แล้ว
          Vcore ใช่ CPU Voltage Control ปะคับ
          Vmem ใช่ DD2 OverVoltage Control ปะคับ

Comment

ใช่งับ

Comment

thank you คับ

Comment

ขอบคุณอีกคนแล้วกันครับ
                ม่ายรู้จักที่ปรับ
                555+

ความรู้ๆ..

Comment

รบกวนนะคับ T^T ผมลอง oc cpu ไปละ ปรับ ทดแรม 1:1 E8400 @ 3.6 Vcore 1.3 Vmem 1.9 ผมเล่นเกม crysis กะ bf2 ไม่ได้อะคับมันเด้งมาทุกที บอก Memory คุณอะไรซักอย่าง ผมเลยปรับมาเป็นเหมือนเดิม ก็เล่นได้ปกติ ผมอยากวานให้พวกพี่ๆ ช่วยปรับดูให้ผมหน่อยได้มั้ยคับ ตามรูปอะคับ ว่าปรับไรเท่าไรมั่ง

ขอบคุณคับ อ้อ ผมใช้แรม G.skill 2*1 GB NQ 800 MHz นะคับ
                  Last edited by wisuhere; 28 Apr 2008, 21:51:46.

Comment

ดันคับ อยากรู้ & อยาก oc ได้คับ T^T

Comment

Working...
                    X