Announcement

Collapse
No announcement yet.

++++ฮาร์ดดิส partiton ล้ม พอจะมีทางกู้คืนได้บ้างมั้ยคับ T.T +++++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++++ฮาร์ดดิส partiton ล้ม พอจะมีทางกู้คืนได้บ้างมั้ยคับ T.T +++++

++++ฮาร์ดดิส partiton ล้ม พอจะมีทางกู้คืนได้บ้างมั้ยคับ T.T +++++

คือ ฮาร์ดดิส 250 G เอาใส่กล้อง External BOX เอาไว้เก็บงาน เก็บอีบุ๊ค เก็บโปรแกรม
    แบ่งออกเป็น 3 ไดร์ พอเปิดเข้าไป มันเหลือ ไดร์เดียว คลิ๊กขวาดู เหลือ พื้นที่ 0 ไบร์
    เข้าอะไรไม่ได้เลย เหมือน partition มันล้ม อ่ะคับ

พอมีทางจะกู้คืน หรือว่า ซ่อมได้บ้างมั้ยคับ แบบงาน ตอนแรก back up งานจาก notebook ไปใส่ box หมดแล้ว
    เตรียมจะลง windows ใหม่ งานโปรเจ็ค พรีเซ็นต์ ข้อมูล โปรแกรม อะไรต่างๆ มากมาย ไปหมดเลย
    ไม่ได้ทำ back up สำรองไว้ด้วยอ่ะคับ พอมีโปรแกรมอะไรช่วยได้บ้างรึป่าวคับ

ปล ขอบคุณมากคับ

เคยกู้เหมือนกันครับ ได้ไฟล์คืนมา แต่อาจจะได้คืนไม่หมด
    ใช้โปรแกรม GetDataBack ครับ ถ้าจำชื่อไม่ผิด

หรือโปรแกรมอื่นๆ ก็มีครับ ที่กู้ได้ก็มีหลายโปรแกรมเหมือนกันครับ

Comment

ONTRACK EASY RECOVERY ชัวร์

Comment

Acronis Disk Director Suite กู้ทั้ง partition มันมี wizard ใช้ง่ายๆคับ

Comment

ตอนนี้ ได้ข้อมูลคืนมาแล้วคับ ตอนแรก เอาใส่ box เหมือนเดิม แล้วใช้ โปรแกรมกู้ โปรแกรมอะไรก็ไม่ได้เลยอ่ะคับ
          แล้วมีบางท่านบอกว่า ให้ลองเข้าไปเสียบก็เมนบอร์ด ของพีซีดู พอลองเอาไปเสียบดู สามารถเปิดมาได้ทุกไดร์
          แล้วไฟล์ททุกไฟล์ ยังอยู่คับ แต่เกิดปัญหาว่า ตอนบูตเครื่อง พีซีจะ แสกน ไดร์ G อยู่ไดร์เดียว (ไดร์ G เป์นหนึ่งในสามไดร์ที่แบ่งใน box)
          เป็นทุกรอบที่บูตคับ นี้คงเป็นสามารถ ทำให้ box มองไม่เห้นอ่ะคับ แล้วพอมีวิธีจะแก้ไข ให้ไม่ต้อง บูต ทุกครั้งมั้ยคับ

ปล ขอบคุณทุกๆ ท่านมากๆ คับ

Comment

...HDD ของท่านน่าจะใกล้ถึงอายุขัยแล้วครับ... ถ้าลองย้ายไฟล์ไปมาแล้วช้าผิดปกติก็ฟันธงได้เลยครับ

Comment

เคยใช้ Active.File.Recovery.Pro.v7.1.901 กู้ได้เกือบ 100%

Comment

Working...
              X