Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำทีครับ เมนบอร์ดที่ใช้ร่วมกับe8200อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำทีครับ เมนบอร์ดที่ใช้ร่วมกับe8200อะครับ

Intel Core2D E8200 ตัวcupนี้อะผมอยากรู้ว่าแมนบอร์ดตัวไหนใช้ร่วมกันได้ดีอะ ผมใช้p5kr มันมีปัญหาตอนเราเราจัดประกอบ อะ เราต้อง รี.... อะไรซักอ่างทีเอาตัว cupตำกว่า ไปใส่ก่อนอะครับ เพื่อนไห้บอร์ด มันรับตัวe8200ได้อะครับ ก็เลยอยากถามว่า ตัว เมนบอร์ดที่ใช่ร่วมแบบไม่ต้อง รี...(เมนบอร์ดละกัน) มีตัวไหนบ้างครับ งบ4k-5k รบกวนทีครับ

เขียนภาษาไทยใหม่ครับ อ่านแล้วงง ค่อยๆเขียนครับ ไม่ต้องรีบ ผมอ่านแล้ว ไม่เข้าใจครับ

Comment

Originally posted by samja View Post
      Intel Core2D E8200 ตัวcupนี้อะผมอยากรู้ว่าแมนบอร์ดตัวไหนใช้ร่วมกันได้ดีอะ ผมใช้p5kr มันมีปัญหาตอนเราเราจัดประกอบ อะ เราต้อง รี.... อะไรซักอ่างทีเอาตัว cupตำกว่า ไปใส่ก่อนอะครับ เพื่อนไห้บอร์ด มันรับตัวe8200ได้อะครับ ก็เลยอยากถามว่า ตัว เมนบอร์ดที่ใช่ร่วมแบบไม่ต้อง รี...(เมนบอร์ดละกัน) มีตัวไหนบ้างครับ งบ4k-5k รบกวนทีครับ
      มาถอดรหัสให้

ตัว CPU E8200 อยากรู้ว่าเมนบอร์ดตัวไหนใช้ร่วมกันได้ (คิดว่ารองรับ)
      เค้าใช้ P5KR แต่มันมีปัญหาคือ เวลาเค้าประกอบเครื่อง ปรากฏว่าใส่ Cpu E8200 ไปแล้วมืด(คงเข้าใจนะ)
      ก็เลยต้องเอาตัว CPU รุ่นต่ำกว่า มาเปิดให้เครื่องใช้งานได้ แล้วถึง Upbios ให้ใช้ E8200 ได้

ตอบสั่นๆง่าย คือ ดูที่ชิปเซ็ต ซ็อคเกต อย่างเดียวไม่ได้นะครับ ต้องดูที่ Bios ของตัวเมนบอร์ดด้วย

ปล.ตามนั้น
      ปล2.เหนื่อยนะ

Comment

ใช่เลย

Comment

ทีหลังแก้ไขเรื่องการใช้ภาษาไทยด้วยนะครับ เดี๋ยวอาจารย์แม่ตีตาย

Comment

p5k ผมใช้ตัวนี้อยู่

Comment

อ่าขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X