Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงwindows ไม่ได้เนื่องจากอารายคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงwindows ไม่ได้เนื่องจากอารายคับ

1.HD sata เซตอัพ win มันก็มองเห็น HD แบ่งพาติชั่นได้ พอฟอตแมต เสร็จ มันก็จะก๊อบบี้
    ไฟล ลงใน HD คบ100% มันก็มีข้อความ ประมานว่า ไม่มี ไดรเวอร พอ รีสตาสกลับมาอีกที่
    พาติชั่น ที่แบ่งไว้ ยังอยู่ แต่ พาติชั่นที่ ฟอแมต ไป มันกลับ เป็น พาติชั่นที่ยังไม่ได้ ฟอ แมต
    ผม ก็ลอง ฟอแมต เหมือนเดิม ----ทุกอย่างมันก็ เหมือนเดิมคับ
    ----มันเกิดจาก สาเหตุ ไรคับ
    2.ข้างหลัง HD sata ของผม มันมี ช่องใส่ จั้มเปอร เหมือน IDE มันคืออารายเอาไว้ทำไรคับ

ขอบ คุน ล่วงหน้าที่ช่วยตอบ คราบ.

ใช้เมนบอร์ดอะไรครับ windowบางตัวมันไม่มีdriverของsata ถ้าเอาชัวร์ให้เอาdriver sataที่แถมมากับบอร์ดใส่ dreve a ไว้แล้วเวลาลงwinกด F6 เพื่อใช้driverจาก drive a
    มันก็จะโหลด driverจาก Aไปใช้ แล้วอย่าเพิ่งเอาออกเพราะเวลา winมันก็อบไฟล์เสร็จมันจะก็อบ driver จาก A อีกทีอ่ะครับ
    หรือไม่ก็ใช้ win ตัวอื่นอ่ะครับ หวังว่าคงพอช่วยได้นะครับ

Comment

บลอดที่ใช้ p5vdc-x คับ แล้ว ไดรเวอร sata มันจะแถม มากะ บลอดเหลอคับ

ผมไม่มี หรือว่ามันอยู่ ใน cd

Comment

อยู่ในCDครับ

Comment

ขอบคุนคราบ แล้วเราจำเป้นต้อง ก๊อบมันลง ไดรA ไหม ....
          หรือว่า เซตอัพ จาก CD ได้เลย ไดรเวอร sata อะนะ

Comment

Originally posted by ll3anana View Post
            บลอดที่ใช้ p5vdc-x คับ แล้ว ไดรเวอร sata มันจะแถม มากะ บลอดเหลอคับ

ผมไม่มี หรือว่ามันอยู่ ใน cd

บอร์ดตัวนี้ผมใช้อยู่ครับ ลงวินโดวส์เอง 10 รอบแล้ว ไม่เคยใช้ FDD (sata) เลยครับ ฮาร์ดดีสผมมี ทั้ง SATA1
            +SATA2 (ยังมี IDE อีกลูกใว้เก็บหนังครับ) ผมลง วินโดวส์ใว้ทั้ง 2 ลูกใว้เลย กันพลาด อุอุอุ

ผมว่าเป็นที่แผ่น วินโดวส์ครับ ครับ ผมใช้ XP P2 V2 / V4 (1000 ทิป ซอร์ฟแวร์ หิหิ) มันมี ไดร์เวอร์ SATA บรรจุมาให้แล้วละครับ ของชิปเวีย นะ หาแผ่น XP ใหม่ดูยังครับ

Comment

Working...
            X