Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง mac แล้วขึ้น still waiting for root device

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง mac แล้วขึ้น still waiting for root device

ไปโหลด จาก siambit มาอะครับ OSX มาใหม่ Leopard4All Ver.3 Final ลงได้ทั้ง AMD และ INTEL ตัวนี้อะครับ ลงเสร็จพอ reboot ครั้งแรก มันมาหยุดตรงที่ still waiting for root device อะครับ ผมไปดูในเวปนอกเค้าบอก มันเป็น อะไร IDE O IDE 1 อะไรไม่รู้อะครับอ่านไม่ออก
    เสปคผมครับ
    c2D E4400
    asrock 1333
    2G RAM
    hd ide 150
    sata 250
    ช่วยดูทีครับ

ลงได้แล้วครับ แต่ต้องลง IDE แต่เสียงไม่มี เน็ตใ้ช lan onbord ได้ครับของผม

Comment

ตัว Leo4allไม่ค่อยดีครับ ดีเป็นบางเครื่อง แนะนำใช้ Kalywayดีกว่าครับ

Comment

ตัวนี้มันจะมีเสียงมั้ยครับ Kalyway

Comment

ช่วยบอกได้ไหมครับ ว่าชิพของอะไร
          ถ้าไม่รู้ก็ ลง Kalyway ติ๊ก Sound driverให้หมดเลยก็ได้ครับ ผมลอง Leo4allแล้ว ไม่ค่อยสเถียร แถมไดร์เวอร์เหมือนเยอะ แต่ที่จริงใช้ไม่ค่อยจะได้ครับ

Comment

อ๋อ เป็น realtek อะครับ ชิพดูยังไงเหรอ แต่เมนบอตเป็น asrock 1333 อะครับ ติ๊กทุกตัวเลยครับลง full แล้วตอนนี้ทั้ง สองตัวเลย Kalyway กับLeo4all ยังไม่มีเสียง

Comment

เ่อ่อ V3 ผมลงแล้วค้างระหว่างหลังจากเลือกhddแล้ว กดcustomizeเลือกoptionบางอย่างแล้ว แล้วก็กดลง มันเช็คแผ่น ผ่าน แต่พอลงจริงๆหลอดมันไปได้นิดเดียว ตรงเวลามันเป็น calculating แล้วสักพักก็บอกว่า
              "The Installer could not validate the contents of the "Keopard_10.52" .package".Contact the software manufacturer
              ลองไรท์แผ่นใหม่ก็อาการเดิม ตอนนี้กำลังโหลดของKalyอยู่ แต่เน็ทช้าเหลือเกิน กลัวจะไม่ทันใช้(จะเอาไปใช้ในค่าย)
              ใครมีวิธีแก้ไขไหมครับ

Comment

ผมลง Leo4all v3 ภาพรวมถือว่าใช้ได้เลยครับ สำหรับอาการ still waiting for root device ต้องลองลงใหม่อีกครั้งไม่แน่ใจว่าเลือก Driver ตัวไหนผิดไปหรือเลือกเอาเยอะเกินไปเท่าที่สังเกตุจะเห็นอาการแบบนี้ขึ้นมา แต่เจ้าตัว Leo4all มันจะใช้กับ VGA ของ Nvidia ไม่ดีเท่าที่ควร ประมาณว่า Driver ไม่สมบูรณ์ โดยทดลองจาก 8600gts & 2600 pro
                2600 pro สามารถเล่นไฟล์หนัง DVD ได้สบายแต่ 8600gts ไม่สามารถทำได้เลย ส่วน Sound & Lan ผมใช้ได้ปรกติ realtek 883 & Nforce lan โดยใช้ CPU AMD

Comment

มาเก็บความรู้ครับ

Comment

Working...
                  X