Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้ 3000+ 939 อยาก เปลี่ยน เมนบอร์ดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ 3000+ 939 อยาก เปลี่ยน เมนบอร์ดครับ

ผมใช้ 3000+ 939 อยาก เปลี่ยน เมนบอร์ดครับ

ตัวเดิมใช้ asus ตัวใยจำมะได้ ห่วยอะครับ oc ได้ เพียง FSB สุดแค่ 240 เท่านั้นเอง

อยาก เปลี่ยน เมนบอร์ด ครับ

ตอนนี้มอง ของ DFI นี้ ดีไหมครับ

รบกวนท่านผู้รู้ ช่วยแนะนำผมทีนะครับ

งบ 5000 บาทครับ

หรือ ขาย cpu + เมนบอร์ด แล้วซื้อ x2 5000+ back ed + main ดีไหมครับ

ถ้า ซื้อ X2 นี้ ควรใช้กับ บอร์ด ของใย อะครับ

สเปกเครื่อง

3000+ 939
    asus M2N VE
    40 Gb IDE
    8800gts g80 320bit
    ram 2*1 Gb ddr 400
    tsunami 580 W

ขาย cpu + mb

แล้วถ้าไม่ยึดติดกับค่ายก็ลอง intel ดูก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by suriya43426 View Post

ตัวเดิมใช้ asus ตัวใยจำมะได้ ห่วยอะครับ oc ได้ เพียง FSB สุดแค่ 240 เท่านั้นเอง

อยาก เปลี่ยน เมนบอร์ด ครับ

ตอนนี้มอง ของ DFI นี้ ดีไหมครับ

รบกวนท่านผู้รู้ ช่วยแนะนำผมทีนะครับ

งบ 5000 บาทครับ

หรือ ขาย cpu + เมนบอร์ด แล้วซื้อ x2 5000+ back ed + main ดีไหมครับ

ถ้า ซื้อ X2 นี้ ควรใช้กับ บอร์ด ของใย อะครับ

สเปกเครื่อง

3000+ 939
      asus M2N VE นี้บอร์ด AM2 ครับ เสียบได้ไงหว่า งง บอร์ด 939 ASUS ระหัส A8xxx ครับ
      40 Gb IDE
      8800gts g80 320bit
      ram 2*1 Gb ddr 400
      tsunami 580 W
      แนะนำขายทิ้ง ซื้อใหม่เลยดีกว่า เพิ่มอีกไม่กี่บาทแรงกว่ากันเป็นทุ่งครับ

ดูนี้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=194858

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=194618

Comment

ต้องถามตัวท่านเองอ่ะคับ อยากเล่นแบบไหน

ถ้าแบบแรก แนะนำเปลี่ยนแรมกับ cpu ถ้า DFi ก็ต้องหาหน่อย

แต่ asus ตัวไหนอ่ะคับ ผมเห็นก็วิ่งได้ดีเกือบทุกตัวน่ะ ยกเว้น S กับ V

ถ้าแบบที่ 2 ก็ดี หาง่าย ประหยัดตัง ไม่เสียเวลาหา ข้อเสีย บอร์ดี oc ได้เยอะ มีน้อย

ถ้าบอร์ดก็แล้วแต่ชอบ cpu ก็แล้วแต่เลยคับ BE ก็หนุกดี

แต่ผมว่าไปเล่นตัวอื่นดีกว่า หาพวกถูก ๆ มาเล่นจะได้ feel กว่า ผมเล่น BE ผมยังไม่ค่อยชอบเลย

อยากหาตัวต่ำ ๆ มาเล่นมากกว่า เหมือนขี้โกงอ่ะ

ตัวนี้ผมเคยทำได้กับ ECS Nf4A 939 กับ Opty 165 แรม Geil UltraX คับ ตอนนี้เก็บในกรุล่ะ
        Attached Files
        Last edited by ultrabbb; 27 Apr 2008, 20:26:35.

Comment

มะก่อนผมก็ใช้ venice 3000+@2.7G ปัจจุบันเกมใหม่ๆ ที่ลองรับ 2 หัวมันไม่ไหวแล้วครับ เล่น needpro หน่วงๆ เพราะมันประมวลผลไม่ทันครับ แนะนำเปลี่ยนใหม่เลยครับ คุ้มกว่าๆ

Comment

มี DFI nF4 DAGF อ่ะครับ สนใจมั๊ยครับ
            สนใจ pm มานะครับ

Comment

ท่าน king max ครับ

คือ ผม ควรซื้อรุ้นไหน ดีคับ งบ 5-6k อะครับ

Comment

Working...
              X