Announcement

Collapse
No announcement yet.

aTiมีค่า mem ต่างๆสูงกว่า NVI ตั้งเยอะทำไมประมวลสู้ NVI ไมได้ งับอยากรู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Takumigrit View Post
    อิอิ เหนว่า ATI 48XX จามี shader รอชมผลงาน ^^
    โอ้วเเม่เจ้า

Comment

อืมครับ :/ แต่ที่ผมสบายใจเพราะสองเกมหลักที่เล่นออนไลน์ไม่มีปัญหา 555+
      World in conflict กับ company of HEro เนียนๆ เหมือนผิวสาวๆ เอ้ยมะช่าย

Comment

Originally posted by TRIPPLE-X View Post
        ผมเห็นหลายคนชอบพูดแต่ความงามของภาพก็เลยเข้าใจแบบนั้น
        บางคนก็บอก
        เน้นเล่นเกมส์ Nvidia
        ดูุหนัง-เล่นเกมส์ ATI

ผมก็ยังสงสัยว่า Nvidia มันดูหนังไม่ได้รึไง งงจริงๆ

ATI จะเว่ากันซื่อๆ มันก็ คือ การ์ด สำหรับ เกมนี้แหละครับ

แต่ อยุ่ใน Concept ที่ว่า แรงสวยด้วยตาเห็น

ไม่อ้างอิงคะแนน หรือ เฟรมเรต

จะบอกว่า เอาไปเล่นเกมก็ลื่นเหมือนกันเว้ย ถามสวยกว่าอีก แค่นั้นแหละ

พอมาเจอคำว่า เอามาเล่นเกม ไม่ได้เดินชมวิว มันก็เลย กระอัก คล้ายๆ ได้ยินเสียง มอๆๆๆ
        Last edited by Yamabu; 6 Jun 2008, 01:18:43.

Comment

Originally posted by Yamabu View Post
          ATI จะเว่ากันซื่อๆ มันก็ คือ การ์ด สำหรับ เกมนี้แหละครับ

แต่ อยุ่ใน Concept ที่ว่า แรงสวยด้วยตาเห็น

ไม่อ้างอิงคะแนน หรือ เฟรมเรต

จะบอกว่า เอาไปเล่นเกมก็ลื่นเหมือนกันเว้ย ถามสวยกว่าอีก แค่นั้นแหละ

พอมาเจอคำว่า เอามาเล่นเกม ไม่ได้เดินชมวิว มันก็เลย กระอัก คล้ายๆ ได้ยินเสียง มอๆๆๆ
          ถ้าไม่อ้างอิงจากคะแนน คุณจะรู้ได้ไงว่าตัวไหนดีกว่า ตัวไหนควรซื้อ ตัวไหนไม่ควรซื้อ ถ้ามีการ์ดจอ 4 ตัว ราคาเท่ากัน คุณจะรู้ได้ไงว่าตัวไหนดีที่สุด

Comment

Originally posted by TRIPPLE-X View Post
            ถ้าไม่อ้างอิงจากคะแนน คุณจะรู้ได้ไงว่าตัวไหนดีกว่า ตัวไหนควรซื้อ ตัวไหนไม่ควรซื้อ ถ้ามีการ์ดจอ 4 ตัว ราคาเท่ากัน คุณจะรู้ได้ไงว่าตัวไหนดีที่สุด
            ผมคิดว่าเค้าคงหมายถึง ผลคะแนนหรือเฟรมเรตนั้นเอาแค่พอเล่นเกมที่ต้องการได้ลื่นก็พอหนะครับ
            ดังนั้นเวลาซื้อเวลาซื้อเค้าถึงเลือกati เพราะถูกกว่าส่วนภาพนี่ไม่ขอพูดนะครับ(ต่างจิตต่างใจ) แต่
            ขอให้เล่นเกมที่ตัวเองต้องการได้ลื่นก็พอแล้ว ผมเองใช้ on board 780g อยู่ก็เล่นเกมที่ต้องการ
            ได้แล้ว คุณภาพของภาพผมก็พอใจแล้วเลยยังไม่คิดจะซื้อการ์ดแยกใบใหม่

Comment

ประเภทความแรงต่างกันไม่มากละมั้งครับ
              อย่าง 60 กับ 70 FPS เล่นจริงเกมมันก็บีบ 60
              สำหรับผมดีที่สุดกับคุ้มที่สุด ผมเอาอย่างหลัง นอกนั้นแล้วแต่คนชอบล่ะครับ
              เพราะ nVIDIA เองก็ใช่ว่าจะไม่มีข้อเสีย แต่ละค่ายก็มีข้อดีข้อเสียต่างกันไป อย่าไปยึดติดจะดีกว่า เพราะยังไงเวลามันออกรุ่นใหม่มาเราก็ต้องควักตังตัวเองซื้อมันไม่ได้แจกฟรีสักที

Comment

พูดไปก็ถูกครับมันแล้วแต่คน T^T น่าจะมีแบบต่างประเทศเอาการ์ดเก่าไปแลกแล้วจ่ายเงินเพิ่ม ATI ทำอยู่ช่วงนึง 555+ อยากให้ประเทศไทยมีบางอ่ะ จะเอาไปแลกควักเพิ่มหน่อยนึง ไม่รู้เลิกไปยัง 555+

Comment

เหอๆๆผมไม่รู้บริษัทไหนเอามาขายการบริการดีของไม่ค่อยเสียก็เอาอันนั้นแหละต้องดูความคุ้ม
                  ถ้าคนมีเงินเหลือก็อีกเรื่องหนึ่ง

Comment

สำหรับผม อยู่ที่งบในกระเป๋าเท่านั้นคับ

Comment

ATi มีปัญหาเรื่องไดเวอร์

Comment

อื้ม

Comment

หิวข้าว..........

Comment

ราคาต่างกัน ภาพได้ต่างกัน fpsต่างกัน

แต่มันก็เงินคุณเหมือนกัน ใช้ให้คุ้มค่าที่สุดครับ

Comment

Working...
                            X