Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่น Tdk 16x เดี๋ยวนี้คุณภาพดีไหมคะถ้าเทียบกับ เวอบาทิ่ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่น Tdk 16x เดี๋ยวนี้คุณภาพดีไหมคะถ้าเทียบกับ เวอบาทิ่ม

แผ่น Tdk 16x สีเทา เดี๋ยวนี้คุณภาพดีไหมคะถ้าเทียบกับ เวอบาทิ่ม เพราะราคาใกล้เคียงกันมาก

Verbatim, Mitsubishi ดีกว่าครับ TDK เคยทำข้อมูลผมหายยกหยอดเลยไม่กล้าซื้อใช้อีกเลย

Comment

เคยใช้แต่ Verbatim แหล่มครับ

Comment

เรางบน้อย ยังไง ก็ princo 555

Comment

เวอบาทิมไปเหอะคับแผ่นละ10บาทเอง ดีสมราคา

Comment

ผมก็ไม่ถูกกับ TDK ใช้แผ่นทิ้งแผ่น เขียนไม่ค่อยดี

เก็บได้ไม่นานมันก็อ่านไม่ออกแล้วอ่ะ เพี้ยน ๆ

แต่ท่านอื่น ๆ อาจจะใช้ดีก็ได้นะคับ...

Verbatim ใช้มายังไม่เจอแผ่นเสียเลย หรือผมดวงดีอีก...

คนข้างล่างว่าไงคร้าบ...

Comment

ไม่รู้ครับ ผมรัก BenQ และ Philips แผ่นละ 8 บาทเอง 50 แผ่น ไม่เสียเลยซักแผ่น

Comment

ผมใช้อยุ่ไม่เคยเกิดปันหานะครับ

ปล.ผมใช้แค่ ver tdk memorex

Comment

ซื้อแผ่น TDK DVD9 จาก Power Buy มา แถมหน้ากล่องมีเขียน Life-time warranty เปลี่ยนได้ ณ จุดขาย (แผ่นละ 67บาท x 3แผ่น = 201บาท)

โคตรห่วยเลย ไรท์ 3 แผ่นเสียทุกแผ่นไรท์จาก MacBook Pro นี่ละครับ

สาเหตุที่จำเป็นต้องซื้อ เพราะว่า เห็นเขียนคำว่าประกันตลอดชีพ กับเห็นขายใน เซนทรัล และแถวบ้านผม ศาลาแดง หาซื้อแผ่น DVD9 ไม่ได้เลย
                  ปกติใช้ Verbatim กับ Princo สำหรับ Verbatim นั้นไม่มีปัญหาเลย แต่ Princo นี่มีบ้างกับอายุการใช้งาน

เข็ดมากครับยี่ห้อ TDK ก่อนซื้อผมลองถามเพราะเห็นสติกเกอร์ ประกันตลอดชีพหน้ากล่อง เปลี่ยน ณ จุดขาย สามารถเปลี่ยนที่ Power Buy สาขาที่ซื้อเลยได้ไหม ทาง Power Buy บอกว่าไม่ได้ ต้องส่งไปเอง

เซ็งเป็ด!!! แผ่น TDK DVD9 กากจริง!!!!!!
                  Last edited by netsurfz; 19 Sep 2011, 21:34:02.

Comment

แนะนำยี่ห้อ That's (Made by Taiyo Youden)

Comment

Princoไปครับ คราจะซวยมันหายหมดและครับ

หาที่เก็บดีๆ สำรองไว้หลายๆแบบ กันเหนียวครับ

Comment

จะยี่ห้อดีแค่ไหน เขียนที่ความเร้วต่ำ ๆ ไว้ปลอดภัยกว่า

เขียวว่ารองรับ 16x เขียน 8x ยังเสีย เจอประจำ ^^"

Comment

ผมว่าป่านนี้คุณกิริยาพร คงไปซื้อเรียบร้อยละมั้งครับ- -"

Comment

Originally posted by zoros View Post
                            ผมว่าป่านนี้คุณกิริยาพร คงไปซื้อเรียบร้อยละมั้งครับ- -"

Comment

ใช้ For This อยู่ครับ... ถูกดี

Comment

Working...
                              X