Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา9800GTX แก้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา9800GTX แก้หน่อย

เอาข่าวมาบอกคับ ลงไดร์เวอร์ทุกเวอร์ชั่น ไม่ว่าจะเป็น 174.74, 174.93 เล่นเกมส์ Crysis แล้วมีปัญหาหลุดตลอดมันฟ้องว่า สะต็อปดิสเพไดร์เวอร์ เป็นแบบนี้ประจำเลยอะคับแต่ว่ากว่าจะเป็นก็นานเหมือนกัน เหมือนกับไดร์เวอร์ยังไม่ดีเลยอะคับ ผมปรับเป็น เวรี่ไฮ นะคับ แล้วก็ ไฮ ก็เป็นเหมือนกัน
    ผมใช้สะเป็กเครื่อง
    CPU Q6600
    M/B P5KC
    VGA PX9800GTX
    RAM Crucial 4g(2*2)
    hdd 250
    powersuply 700 Tagan
    ปล.เป็นเฉพาะ Crysis เพราะเกมส์อื่นยังไม่ได้ลอง
    ส่วนเกมส์online ทุกเกมส์ ไม่เป็นเลยคับ
    ช่วยผมวิเคราะหาสาเหตุหน่อยคับ

ลงวินโดว์ตัวใหม่ครับ

Comment

9800 GTX

Originally posted by MR-Zero View Post
      ลงวินโดว์ตัวใหม่ครับ
      ผมลงใหม่ไป 5 ครั้งแล้วคับ แต่ วินโดว์ที่ผมลงไม่เป็นตัวโมนะคับ เป็นแบบ Corporate ทั้ง 2-3 เลยคับ แล้ว vista ก็ลง แต่เดี๋ยวจะหาวินโดว์โมมาลงแล้วนิ พอมีคำแนะนำสำหรับวินโดว์โมหน่อยไหมคับว่าตัวไหนเสถียรหน่อยคับ

Comment

1. เครื่องท่านได้ overclock cpu หรือ vga รึเปล่าครับ ถ้าใช่ลองไม่ overclock ปรับกลับมาแบบปกติดูครับ
        2. ที่ว่าลง driver นี่ไม่ทราบว่าท่านลงทับหรือว่า uninstall ตัวเก่าออกก่อนครับ แนะนำให้uninstall ออกก่อนครับ แล้วค่อยลงdriver ตัวใหม่ ลองหาโปรแกรมนี้ทาง google ดูครับ ชื่อ your uninstall มาลองดู มันจะช่วยลบค่าที่เครื่องมันจำตัวเก่าเอาไว้ได้ดีทีเดียว
        3. เกมส์crysis ที่ว่ามานี่เป็นแผ่นแท้หรือเทียมครับ ถ้าเทียมก็ต้องดูที่มาที่ไป เพราะครั้งแรกผมซื้อเทียมมาเจอปัญหาเล่นแล้วค้าง แต่แผ่นเทียมจากอีกแหล่งกลับไม่เป็นไร
        4.เข้าไปที่นี่ซิ คนเค้าใช้เยอะ เผื่อจะมีคำตอบอื่นนอกเหนือจากผมครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=180783

Comment

Originally posted by pikky_potter View Post
          1. เครื่องท่านได้ overclock cpu หรือ vga รึเปล่าครับ ถ้าใช่ลองไม่ overclock ปรับกลับมาแบบปกติดูครับ
          2. ที่ว่าลง driver นี่ไม่ทราบว่าท่านลงทับหรือว่า uninstall ตัวเก่าออกก่อนครับ แนะนำให้uninstall ออกก่อนครับ แล้วค่อยลงdriver ตัวใหม่ ลองหาโปรแกรมนี้ทาง google ดูครับ ชื่อ your uninstall มาลองดู มันจะช่วยลบค่าที่เครื่องมันจำตัวเก่าเอาไว้ได้ดีทีเดียว
          3. เกมส์crysis ที่ว่ามานี่เป็นแผ่นแท้หรือเทียมครับ ถ้าเทียมก็ต้องดูที่มาที่ไป เพราะครั้งแรกผมซื้อเทียมมาเจอปัญหาเล่นแล้วค้าง แต่แผ่นเทียมจากอีกแหล่งกลับไม่เป็นไร
          4.เข้าไปที่นี่ซิ คนเค้าใช้เยอะ เผื่อจะมีคำตอบอื่นนอกเหนือจากผมครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=180783

1.ผมไม่ได้ oc อะไรเลยอะคับลองแบบเดิมๆ
          2.ผมลบไดร์เวอร์เก่าลงใหม่ทุกครั้งที่จะทำการลงไดร์เวอร์
          3.ส่วนตัวนี้ผมว่าอาจจะเป็นไปได้คับแต่ตัวนี้เล่นกับการ์ดจอ 1950 pro ไม่มีปัญหาเล่นจนจบ
          4.ผมเข้าไปดูทุกครั้งอะคับเห็นท่านเป็นคนตั้งกระทู้ แต่ของผมไม่เหมือนชาวบ้านไม่ รู้ว่าจะมีสาเหตุจาก M/B ด้วยรึป่าว เพราะว่า ASUS กับ WINFAST มันไม่ค่อยกันเคยเจอปัญหานี้ตอนสมัยเมื่อก่อนเปลี่ยน M/B ใหม่ หายเลย
          ปล.แต่ตอนนี้ยังไม่มีเงินซื้อ M/B ใหม่ก็เลยต้อง มานั่งวิเคราะห์นี่ละคับ

Comment

Working...
          X