Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผม OC แล้วภาพในเกมส์เป็นเส้น ช่วยหน่อยครับ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผม OC แล้วภาพในเกมส์เป็นเส้น ช่วยหน่อยครับ....

คืออยากจะทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดครับ ผมลอง OC CPU จาก 3.0 ไปแค่ 3.2 เองนะครับ

พอเข้าเกมส์แล้วภาพเป็นเส้นเลย เป็นเฉพาะ BF2142 ด้วย เกมส์อื่นไม่เป็นครับ

อยากทราบสาเหตุ และวิธีแก้ไขครับ

ล๊อกบัส PCI หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ล๊อกบัส PCI หรือเปล่าครับ
      ผมใช้ P5VDC-X มันล๊อค Bus PCI ตรงตำสั่งไหนหลอครับ จะได้เข้าไปดู

Comment

เปิดหน้านี้ขึ้นมาครับ ตรงนี้เลยครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          เปิดหน้านี้ขึ้นมาครับ ตรงนี้เลยครับ
          ปรับไปที่ไหนดีที่สุดครับ ยิ่งน้อยยิ่งดีหลอครับ ตอนนี้เปิดเป็น Auto อยู่ครับ

แล้วด้านล่างนีปรับเป็น SYNC หรือว่า ASYNC ครับ

ของผมเป็น AGP แรมการ์ดจอ 128 ครับ แรมเครื่อง 1 G CPU Bus 800

ไม่ทราว่าต้องดูเปล่า

----------------------------

แล้วถามอีกเรื่องนะครับว่า Primary Graphics Adapter นี่จำเป็นต้องเปลี่ยนเป็น AGP รึเปล่าครับ เพราะว่าตอนนี้มัน Set เป็น PCI-E อยู่ครับ

ช่วยผมหน่อยนะครับ กำลังศีกษาเรื่องพวกนี้จากผู้รู้อยู่ครับ
          Last edited by MaYa; 9 Dec 2006, 14:46:28.

Comment

ปรับไปที่ไหนดีที่สุดครับ ยิ่งน้อยยิ่งดีหลอครับ ตอนนี้เปิดเป็น Auto อยู่ครับ

แล้วด้านล่างนีปรับเป็น SYNC หรือว่า ASYNC ครับ

ของผมเป็น AGP แรมการ์ดจอ 128 ครับ แรมเครื่อง 1 G CPU Bus 800

ก็ปรับตามตัวแดงๆ ที่ทำไว้ให้ไงครับ แค่นั้นแหละครับ ลองดูก่อนว่าอาการมันห่นหรือเปล่า แล้วค่อยว่ากันเรื่องอาการอื่นต่อครับ

Comment

ก็ปรับตามตัวแดงๆ ที่ทำไว้ให้ไงครับ แค่นั้นแหละครับ ลองดูก่อนว่าอาการมันห่นหรือเปล่า แล้วค่อยว่ากันเรื่องอาการอื่นต่อครับ
              ลองทำตามแล้วครับ แต่พอหันหน้าไปทาง Titan ของ Bf2142 แล้วมันหน่วงไปเลยครับ

แต่ว่าเรื่อง Graphics เพี้ยนหายไปแล้วครับ แต่กลับมาหน่วงแทน

Comment

ก็แสดงว่า เป็นเส้นเกิมจาก ความเร็ว AGP ที่เพิ่มขึ้นตาม บัส CPU

ต่อมา อาการหน่วง ขอทราบรุ่นการ์ดจอและระดับความระเอียดที่ปรับภาพของเกมส์หน่อยดิครับ

Comment

ก็แสดงว่า เป็นเส้นเกิมจาก ความเร็ว AGP ที่เพิ่มขึ้นตาม บัส CPU

ต่อมา อาการหน่วง ขอทราบรุ่นการ์ดจอและระดับความระเอียดที่ปรับภาพของเกมส์หน่อยดิครับ
                  การ์ดจอรุ่นนี้ครับ
                  http://www.overclockzone.com/spin9/r...s/n6600gt_top/

ปรับภาพที่ 1024*768 ปานกลางทุกอย่างครับ ปรกติเล่นได้ไม่มีหน่วงเลย

Comment

รอคำตอบอยู่นะครับ

Comment

Originally posted by MaYa View Post
                      การ์ดจอรุ่นนี้ครับ
                      http://www.overclockzone.com/spin9/r...s/n6600gt_top/

ปรับภาพที่ 1024*768 ปานกลางทุกอย่างครับ ปรกติเล่นได้ไม่มีหน่วงเลย
                      หมายถึง เล่นได้ไม่มีหน่วง แล้ว มันมีปัญหาอะไรครับ ก็ปรับมันเท่าที่ไม่หน่วงนะครับ

Comment

หมายถึง เล่นได้ไม่มีหน่วง แล้ว มันมีปัญหาอะไรครับ ก็ปรับมันเท่าที่ไม่หน่วงนะครับ
                        เอ้าๆๆ......ไม่หน่วงแต่ก็เป็นเส้นไงครับ ถามมาตั้งนานแล้วอะ........

Comment

งั้นไม่ยากครับ ก็ 800x600 ซะ

Comment

Working...
                          X