Announcement

Collapse
No announcement yet.

## กำลังจะซื้อ Keyboard/Mouse Wireless อยากได้คำแนะนำจาก เซียนครับ ##

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ## กำลังจะซื้อ Keyboard/Mouse Wireless อยากได้คำแนะนำจาก เซียนครับ ##

ก่อนอื่นผมขอออกตัวก่อนนะครับ สำหรับอุปกรณ์ COMPUTER ต่างๆ
    ผมไม่ค่อยมีความรู้เลยครับ ใช้งานเป็นอย่างเดียว

คือ ตอนนีผมอยากเปลี่ยนไปใช้ Keyboard/Mouse แบบ Wireless อ่ะครับ เพราะ ตอนนี้อันที่ใช้อยู่ (แบบมีสาย) มันเริ่มแย่แล้วอ่ะครับ ......
    อยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ เซียนๆ ว่า
    - มีเพื่อนผมจะขาย Microsoft Wireless Optical Desktop 700 ราคา 800 บาท (มือ 2 ซื้อมา แค่ 4 วัน) แพงไหม ครับ ???
    - อุปกรณ์พวกนี้ ทราบมาว่า มันต้องใช้ถ่าน อยากทราบว่าเปลือง / กินแบตมากไหมครับ กี่เดือนเปลี่ยนทีนึงครับ ? (ใช้com ทุกวันๆละ 8-10 ชม.)
    - รบกวนช่วยแนะนำ รุ่นที่ใช้ดีๆ ราคาไม่แพงเกินไป ให้ด้วยนะครับ
    - เพิ่อนๆ ที่เคยใช้ทั้งมีสาย และ wireless ช่วยเปรียบให้ด้วยนะครับ คือถ้ามันไม่ work ผมจะได้ซื้อแบบมีสายมาใช้เหมือนเดิม

ขอบคุณทุกท่าน ที่เข้ามาอ่าน และ ขอให้พี่ๆ ที่ให้คำแนะนำ รวยๆ + มีแฟนสวย นะครับ

ปล. รุป Microsoft Wireless Optical Desktop 700 ที่ผมเล็งๆอยู่ครับ

ถ้าใช้งานไกล(2เมตร+) น่าจาใช้พวก 2.4g แล้วถ้าต้องการแบบไกลสุดๆ(จอใหญ่มาก) คงต้องหาที่เป็น bluetooth อ่าครับ logitech มี Mx5000lazer อยู่ ใช้งาน ok นะผมใช้อยู่ แต่ หนูมันคงไม่ได้ละเอียดเท่าพวก razor หรอนะครับ
    ผมเคยใช้ ex110 ประมาน 1000บาท มันได้ประมาน เมตรครึ่งเอง แบบไม่มีไรกั้นด้วยนะ
    แต่เปลี่ยนเป็น mx5000 มันได้ไกลแบบสุดๆเลยครับ (เอาไว้กดเล่นบนเตียงเลย หุหุ) แต่ราคาก็สูงขึ้นไปอีก ประมาน 4พันกว่าๆ ครับ
    รอเซียนๆมาแนต่อละกันครับ ผมรู้แค่นี้เอง หุหุ

Comment

Originally posted by pizpizza View Post
      ถ้าใช้งานไกล(2เมตร+) น่าจาใช้พวก 2.4g แล้วถ้าต้องการแบบไกลสุดๆ(จอใหญ่มาก) คงต้องหาที่เป็น bluetooth อ่าครับ logitech มี Mx5000lazer อยู่ ใช้งาน ok นะผมใช้อยู่ แต่ หนูมันคงไม่ได้ละเอียดเท่าพวก razor หรอนะครับ
      ผมเคยใช้ ex110 ประมาน 1000บาท มันได้ประมาน เมตรครึ่งเอง แบบไม่มีไรกั้นด้วยนะ
      แต่เปลี่ยนเป็น mx5000 มันได้ไกลแบบสุดๆเลยครับ (เอาไว้กดเล่นบนเตียงเลย หุหุ) แต่ราคาก็สูงขึ้นไปอีก ประมาน 4พันกว่าๆ ครับ
      รอเซียนๆมาแนต่อละกันครับ ผมรู้แค่นี้เอง หุหุ
      ปรกติ Keyboard/Mouse ก็อยู่ใกล้ๆ กับจอ Monitor อ่ะครับ ไม่ได้เอาไปไหนไกลเกิน 1 M.

ส่วนเรื่อง Mouse เคยได้ยินมาว่า อันที่เป็นแบบ Wireless มันจะกระโดดอ่ะครับ และ พังง่ายอ่ะครับ (จริงหรือเปล่า?) ...... ผมใช้งานพิมพ์ทั่วไปครับ ไม่ได้เล่นเกมส์ หรือ ทำงานเกี่ยวกับ Graphic Design อะไรประมาณนั้น

ปล. ขอให้ K.pizpizza มีแฟนสวยนะครับ .... เพี๊ยง !

Comment

ตามมาชมครับ

http://fineartamerica.com

Comment

ผมใช้ Logtec EX0110 อะไรสักอย่างนี่แหละครับ ไม่แน่ใจ มันมาเปนชุดอะครับ ซื้อมาจากพันธ์ทิพย์ ประมาณ 1200 อ่ะครับ ลงไดรพเวอร์กะโปรแกรมเสริมมัน ให้ครบๆ อ่ะครับ ผมว่าดีเลยครับ ปุ่มฟังค์ชั่นมันเยอะดีครับ ชอบๆ แต่ว่ามีติอย่างนึงครับ เม้าสอ่ะครับ มันใส่ถ่าน AA ครับ มันหนัก ผมไม่ชอบเลยครับ เล่นเกมสไม่ค่อยคล่อง มันอืดๆยังไงไม่รู้ ยิ่งเวลาเกมสแนว First person Shooting นะครับ เล็งแล้วหงุดหงิดมากๆเลยครับ ผมเลยใช้แต่ คีย์บอรดครับ ที่เปนไร้สาย ส่วนเม้าสก็ใช้ Logitec สีดำ แบบสาย ตัวละ 300 บาทครับ น้ำหนักกำลังดี แต่แบบไร้สายจะใช้เวลาที่จำเปนครับ แบบว่าเวลาร้องคาราโอเกะ อะไรประมาณเนี้ยครับ

Comment

เคยใช้เมาส์แบบไร้สายมา 3 ตัว ไม่มีตัวไหนให้ความประทับได้เลย ขนาดตัวแพงสุดที่ซื้อมาคือที่อยู่ในชุดของ Logitech MX3200 ก็ไม่ประทับใจ อาการที่น่ารำคาญของมันคือมันจะหน่วงๆจับสัญญาณได้ไม่นิ่งเมื่อนำมาเทียบกับแบบเลเซอร์มีสายแล้วยิ่งเห็นชัดเลย
            นี่ยังไม่พูดถึงเรื่องกินถ่านเปลืองอีกต่างหาก ถ่านอัลคาไลน์สองก้อนใช้ได้เต็มที่เดือนครึ่งเอง

ตกลงว่าเมาส์เอาเก็บซะ ใช้แต่คีย์บอร์ดอย่างเดียวในชุด MX3200 ที่ว่านี้ แล้วไปหาซื้อเมาส์เลเซอร์แบบมีสายมาใช้ แฮปปี้กว่ากันเยอะ

Comment

ตอนนี้ใช้logitech g7 อยุ่ ซื้อเป็นตัวที่3เเระ ตัวเเรกของไมโครซอพ ตัว2ของไรไม่รุ้

ชอบwireless ไม่มีสายเกะกะดี

Comment

แบบสายดีกว่า ถ้า งบไม่สูงเรา ใช้ logitech 270 บาท เล่นเกมนี่ สุดๆ มันไม่หนักไม่เบา นุ่มๆ นิ่ม 55

Comment

Working...
                X