Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามไรหน่อยครับ M2N-E

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามไรหน่อยครับ M2N-E

คือผมมีบอร์ด M2N-E ประกันเหลือปีกว่าsynnex เคลมมาแล้ว 1 ครั้ง ถ้าเอาไปปล่อยร้านมือสองที่พันทิพย์ จะได้สักกี่ตังค์ครับ.
    Last edited by OWNER; 28 Apr 2008, 12:36:26.

ขายในนี้ดีกว่าคับ ไปปล่อยที่ร้านมันกดราคา

Comment

ขายในนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณที่แนะนำ.

Comment

ไปตั้งที่ห้อง IT Market เลยครับ

Comment

เหลือประกัน เท่าไหร

Comment

22-2500 มากกว่านี้ จะไปชนราคา ชิพ 780 ตัวใหม่แล้วครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              22-2500 มากกว่านี้ จะไปชนราคา ชิพ 780 ตัวใหม่แล้วครับ
              ขอคำแนะนำด้วยคับท่าน wikorn

ถ้าเอามา mod เพิ่มไฟแรมแล้วเอามาอัดกับ 5000+BE จะดีใหมท่าน

พอดีเล็ง ๆ M2n-e อยู่กับ DFi 790Fx (ตัวนี้ราคาสูง) คับ....

สิ่งที่กลัวกับตัวนี้คือ ได้ยินประวัติตัวนี้ว่าเคลมบ่อย.....

Comment

เท่าที่ผมรู้และเพื่อนๆในเวปเล่าให้ฟัง (ผมไม่เคย MOD ไฟM2N-E นะครับ)ใช่แบบปกติเฉยๆ

อาการที่อาจจะเจอและต้องใจคือ เอ๋อครับ แต่ถ้าตัวใหนทำแล้วปกติก็โชคดีไปครับ

อย่างเอาไปเทียบกับ DFI ครับ มันเทียบกันยาก เข้าวางสินค้าคนละตลาดกันอยู่แล้วครับ ถ้าจะซื้อ DFI ก้ไม่ต้องคิดว่ามันแพงครับ เพราะ ซื้อรุ่นมันก็บอกอยู่แล้วว่ามันแพงกว่าและ พกความสามารถในการ OC มาเต็มที่อยู่แล้วครับ

M2N-E ซื้อ ABIT AX78 ไม่ดีกว่าหรืออีกไม่กี่บาทเองครับ
                แต่ถ้า M2N-E + 5000+ ก็ทดแรมช่วย ก็วิ่งได้ไกลอยุ่นะครับ แถม BE เพิ่มตัวคูณช่วยได้ด้วย ครับ

Comment

เรื่องเครม

ไครมีโอกาศ ได้เครม ถือว่าซวย ยินดีด้วยครับ
                  ผมยังไม่ค่อยซวยเท่าไร โดนไม่กี่ครั้ง แต่ก็เกือบ ทุกนี้ห้อแล้วครับ อิอิ

Comment

Originally posted by 2U View Post
                    ขายในนี้ดีกว่าคับ ไปปล่อยที่ร้านมันกดราคา
                    ถูกต้องแล้วครับ............ถึง OCZ กดก็พวกเดียวกับครับบบบ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      เท่าที่ผมรู้และเพื่อนๆในเวปเล่าให้ฟัง (ผมไม่เคย MOD ไฟM2N-E นะครับ)ใช่แบบปกติเฉยๆ

อาการที่อาจจะเจอและต้องใจคือ เอ๋อครับ แต่ถ้าตัวใหนทำแล้วปกติก็โชคดีไปครับ

อย่างเอาไปเทียบกับ DFI ครับ มันเทียบกันยาก เข้าวางสินค้าคนละตลาดกันอยู่แล้วครับ ถ้าจะซื้อ DFI ก้ไม่ต้องคิดว่ามันแพงครับ เพราะ ซื้อรุ่นมันก็บอกอยู่แล้วว่ามันแพงกว่าและ พกความสามารถในการ OC มาเต็มที่อยู่แล้วครับ

M2N-E ซื้อ ABIT AX78 ไม่ดีกว่าหรืออีกไม่กี่บาทเองครับ
                      แต่ถ้า M2N-E + 5000+ ก็ทดแรมช่วย ก็วิ่งได้ไกลอยุ่นะครับ แถม BE เพิ่มตัวคูณช่วยได้ด้วย ครับ

ขอบคุณคับท่าน

ผมไม่แน่ใจว่า abit ได้แก้ปัญหาที่เคยเจอกับ nf7-s และ an7 รึยัง ถ้าบอร์ดโพส FF อ่ะคับ
                      เพราะจากที่เคยใช้มา บอร์ด 2 ตัวนี้เหมือนกัน และผมค่อนข้างโชคดีคือ เพื่อนใช้เหมือนกัน แต่
                      ต้องวิ่งจากบางมดไปแถวคลองตัน....ไป flash bios
                      ก็เลยค่อนข้างกลัว abit ขอผ่านยี่ห้อนี้ล่ะกัน PCB แบบนี้ด้วย

สำหรับ m2n-e ส่วนตัวไม่เคยเล่น ข้อเสียก็คงจะเป็นเรื่องไฟแรม
                      แต่กับ asus ไม่ค่อยแม่นเรื่องทดแรม...นิคับ เคยทดกับ 939 ไม่ไปเลย

สำหรับ DFi ผมชอบยี่ห้อนี้ตั้งแต่ใช้ 939 ทั้ง infinity หรือ LP
                      พก function OC มาสุด ๆ จริง ๆ แต่ก็ต้องแลกมากับราคาที่สูงลิ่วเลย
                      แต่จะ OC บ้าเลือดขนาดไหน ทนทาน พังยากจริง ๆ

ถ้าเอามา OC ลากบัสสูง ตัวคูณสัก 9-10 บัสที่หวังสัก 300 อัพ นอกเหนือจาก 2 ตัวนี้ก็ได้ท่าน
                      Last edited by ultrabbb; 28 Apr 2008, 21:26:50.

Comment

ขอขอบคุณทุกควา่มคิดเห็นครับ
                        ขอเล่าหน่อย ที่เอาไปเคลมผมทำบอร์ดบิ่นเองครับ บิ่นประมาณ 1 มิล มือหนักไปโดนเหล็กท้ายเคส ไถลไปโดนมัน ก็กะว่าประกันขาดแล้ว(อดได้ 6000+ เลย)ก็เลยไปซื้อ Abit มา เอาM2N-E ไปด้วย โชคดีจังวันอาทิตย์ synnex ปิดทำการ เลยฝากไว้ที่ร้านที่ซื้อให้เขาเป็นธุระให้ หลังจากนี้เป็นติดสงกรานต์ อีกวันพุทของอาทิตย์ถัดมา เลยโทรไปถาม เขาบอกของมาแล้วมารับได้เลย ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น รับมาจะตั้งไว้เฉยๆก็เสียดายประกัน บอร์ดซื้อปลายพฤษภาปีที่แล้ว เลยกะเอาไปปล่อยเพื่อซื้อแรมเพิ่มสักคู่ครับ.
                        ปล.ถ้าปล่อยในเว็บ นอกจากพันทิพย์ผมก็ไม่สะดวกส่งของที่อื่น เลยอยากรู้ราคาว่าพอจะถอยแรมสักคู่ไหม.

Comment

ได้คับ ก็แล้วแต่ว่าแบบไหน

แบบหนุก ๆ ก็มีตังเหลือคับ

แบบสวย ๆ GMH ก็มี....ในนี้

แบบหลุดโล๊ก...

Comment

ขอถามอีกนิด ร้านขายของมือสองพันทิพย์มันอยู่ตรงไหนหรือครับ หรือได้ชื่อร้านด้วยยิ่งดี วานผู้รู้บอกหน่อย บอร์ดขาดแต่สายแพร์กับซาต้าครับ ของที่เหลือยังอยู่ครบ ขายสัก 2200-2300 น่าได้ไหม
                            ผมหมายตาแรม Geil Ultra Series 240 Pin 2GB (2x 1GB) DDR2 800 ตัวนี้ราคา 2000 ขอบคุณครับ.
                            Last edited by OWNER; 28 Apr 2008, 23:44:11.

Comment

Originally posted by OWNER View Post
                              ขอถามอีกนิด ร้านขายของมือสองพันทิพย์มันอยู่ตรงไหนหรือครับ หรือได้ชื่อร้านด้วยยิ่งดี วานผู้รู้บอกหน่อย บอร์ดขาดแต่สายแพร์กับซาต้าครับ ของที่เหลือยังอยู่ครบ ขายสัก 2200-2300 น่าได้ไหม
                              ผมหมายตาแรม Geil Ultra Series 240 Pin 2GB (2x 1GB) DDR2 800 ตัวนี้ราคา 2000 ขอบคุณครับ.
                              ยังแนะนำว่า ให้ขายใน ocz ดีกว่า ได้ราคามากกว่า ขายตามร้าน อาจจะเหลือพันต้น ๆ ถึงพันกลาง ๆ

ส่วนร้านไหน ก็เลือกได้เลยคับ zone ด้านหลัง ๆ ได้เกือบทุกร้าน

Comment

Working...
                              X