Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเสียง/รวมพลคนใช้คอมพ์/ชิ้นส่วนคอมพ์เก่าหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเสียง/รวมพลคนใช้คอมพ์/ชิ้นส่วนคอมพ์เก่าหน่อยครับ

เคยเห็นบางกระทู้ ขอเสียง/รวมพลคนใช้คอมพ์-ชิ้นส่วนคอมพ์ใหม่/แรงกันอยู่บ่อยครั้ง
    ผมเลยอยากขอเสียงคนใช้คอมพ์เก่าๆกันบ้าง สักประมาณ 3 ปีขึ้นไป เอาแบบยังใช้อยู่เป็นประจำ
    (ไม่ใช่นานๆที งัดออกมาใช้ทีนะครับ
    สำหรับผม
    P4 3.0E
    DDR I RAM 1 GB
    M/B ASUS P4P800SE
    SB LIVE 5.1 DE(ใช้งานกับ WIN98SEบน MAXTOR160GB)
    +AUDIGY 4 PRO(ใช้งานกับ WINXP บน SEAGATE200GB)
    AGP8X X800XT POWERCOLOR
    DIAMOND MONSTER 3D II 12 MB (VOODOO 2 )
    DVD/CDRW DRIVE ASUS
    H/D IDE ATA133 MAXTOR 160 GB+SEAGATE 200 GB
    ENERMAX 465 W
    LIANLI PC-V1000 PLUS

เคยใช้คอมพ์แรง/ใหม่(MAXIMUS SE+P5N32-E SLI PLUS แต่ก็ขายทิ้งไปหมดแล้ว ...T.T
    ^^'..
    ผมรู้สึกว่าตัวเองชอบใช้ WIN98SE/ME มากกว่า WIN XP ซะอีก..ไม่รู้ว่า คอมพ์ผมจะมีชีวิตอยู่
    ไปอีกนานมั๊ย...เพราะมันทั้งร้อนและเสียงดังเหลือเกิน...เฮ้อ..
    มาร่วมแสดงตน/ความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ
    ไม่รู้ใน OCZ จะยังมีคนใช้คอมพ์เก่าๆ จำนวนเกิน 20-30 คนมั๊ยเนี่ย...หุๆ
    ขอบคุณครับ
    Last edited by sompolli; 28 Apr 2008, 17:41:12.

ของผม อะไหล่เก่ามีอย่างเดียวคือ combo ของ liteon ไร้แผ่นๆไม่ได้แล้ว แต่ัยังอ่านแผ่นได้

ก็เลยยังไม่ทิ้ง

Comment

ดูท่าจะหาคนที่ยังฝืนทนใช้คอมพ์เก่าเนี่ย ยากไม่ใช่เล่นแฮะ

Comment

P4 3.0
        RAM 512
        9550 GE 256 mb

จะถอยไหม่ อีกไหม่นาน อิอิ

Comment

Atlon XP 2500+
          Asrock อะไรซักอย่างตอนแรกใช้ DFI เคลมมาได้ตัวนี้แทน - -"
          Ram Corsair 1Gb
          FX 5200 ตอนแรกใช้ 6600 แต่ลาโลกไปแล้ว
          Sound Creative Sound blaster Live 5.1 อันนี้เห็นตั้งแต่จำความได้

Comment

ของป๋มเก่าแท้ๆครับ 4-5 ปีแล้ว อิอิตามลายเซ็น

Comment

อืม..พอฟัดพอเหวี่ยงกับของผมเลย
              ฮิๆ...

Comment

ของผมบ้างนะครับ

CPU P4 2.8
                MB Asus P5VD1-X
                RAM DDR1 1GB

Comment

ของผมบ้างนะครับ

CPU P4 2.8
                  MB Asus P5VD1-X
                  RAM DDR1 1GB

อยากจะเป็นใหม่อยู่ แต่ไม่อยากเดือดร้อน เงินพ่อแม่

Comment

กร๊าก สเป็กผมต่ำสุดในนี้เลยรึ หุหุ
                    P4 2.66
                    M/B asus
                    ram 512 + 256
                    HD 80
                    vga AGP FX5500
                    เล่น compane of hero ได้แต่โหมด VS เล่นตามเนื้อเรื่องไม่ได้ตุกโคตรๆ เสียดาย

Comment

ที่บ้านผมใช้ Duron อยู่เลยครับ -*- 1.6GHz แรม 128MB

ทำเป็น Firewall + Router อยู่ -*-

Comment

ที่ office ใช้อยู่เก่าแบบยกเข่งเลยง่ะ ....
                        celeron 500 M
                        sdram 64 M

Comment

CPU Athlon 700Mhz SlotA
                          M/B Asus K7V
                          Ram Kingstion 512 M
                          VGA SUMA GF4Ti4200SE
                          Sound Live 5.1

ใช้ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต เกมออนไลน์เล็กน้อย
                          บอร์ด Asus รุ่นเก่า ๆ อึดทนถึกดีมาก แต่เดี๋ยวนี้ Asus รุ่นเล็ก ๆ พังง่าย

Comment

คลาสสิค

Comment

PC...
                              Celeron 466
                              Gigabyte GA6VXE
                              SD-RAM 384 MB
                              VGA Fx5200

Notebook
                              IBM ThinkPad T22
                              PIII 900 MHz

Comment

Working...
                              X